The Sapiens News

The Sapiens News

रियासी दहशतवादी हल्ला: ‘तोपर्यंत दहशतवादी हिंसाचार सुरूच राहील…’, फारुख अब्दुल्ला उवाच

रियासी येथील दहशतवादी हल्ल्याबाबत नॅशनल कॉन्फरन्सचे अध्यक्ष आणि माजी मुख्यमंत्री डॉ. फारुख अब्दुल्ला म्हणाले की, आमच्या सीमा अजूनही पूर्णपणे बंद झालेल्या नाहीत आणि तिथून घुसखोरी होते. जोपर्यंत पाकिस्तानच्या सीमेवरून घुसखोरी सुरू राहील तोपर्यंत दहशतवादी हिंसाचार सुरूच राहणार आहे. ज्यांनी हे कृत्य केले त्यांना नरकाचा मार्ग दाखवा. फारुख अब्दुल्ला यांचा तीव्र शब्दात निषेध केला.

श्रीनगर. नॅशनल कॉन्फरन्सचे अध्यक्ष आणि माजी मुख्यमंत्री डॉ. फारुख अब्दुल्ला यांनी रेशी दहशतवादी हल्ल्याबाबत मोठे वक्तव्य केले आहे. ते म्हणाले की, निःसंशयपणे राज्यातील सुरक्षा परिस्थिती सुधारली आहे, परंतु जोपर्यंत पाकिस्तानच्या सीमेवरून घुसखोरी सुरू राहील तोपर्यंत दहशतवादी हिंसाचार सुरूच राहील. रियासी येथे भाविकांवर झालेल्या दहशतवादी हल्ल्याचा निषेध करताना ते म्हणाले की, देवाने अशा लोकांना पाठवावे जे हे कृत्य करणाऱ्यांना नरकाचा मार्ग दाखवतील.

सीमा अजूनही पूर्णपणे बंद नाहीत – फारुख अब्दुल्ला आज बारामुल्ला येथे पत्रकारांशी संवाद साधताना डॉ. फारुख अब्दुल्ला म्हणाले की, निःसंशयपणे येथे सुरक्षा परिस्थिती सुधारली आहे, परंतु येथे दहशतवादही आहे. आमच्या सीमा अजूनही पूर्णपणे बंद झालेल्या नाहीत, तिथून घुसखोरी होते. सीमा पूर्णपणे सील केल्या जाऊ शकत नाहीत. आपण प्रत्येक गोष्टीवर लक्ष ठेवू शकत नाही. पाकिस्तानसोबत आंतरराष्ट्रीय सीमेवर आणि एलओसीवर घुसखोरी होते आणि ती थांबल्याशिवाय येथे दहशतवादी हिंसाचार संपणार नाही. रियासीमधील हल्ला निंदनीय कृत्य – फारुख अब्दुल्ला यांना रियासीमध्ये (रियासी टेरर अटॅक) भाविकांवर झालेल्या हल्ल्याबाबत विचारले असता ते म्हणाले की, हे निंदनीय कृत्य आहे. जम्मू-काश्मीरमधील प्रत्येक नागरिकाने या कृत्याचा निषेध केला पाहिजे. यामध्ये सामील असलेले जम्मू-काश्मीर, इस्लाम आणि मानवतेचे सर्वात मोठे शत्रू आहेत. या महिन्याच्या अखेरीस श्री अमरनाथच्या पवित्र गुहेच्या वार्षिक यात्रेचा संदर्भ देत ते म्हणाले की, जम्मू-काश्मीरमधील लोक भाविकांच्या स्वागतासाठी सज्ज आहेत.

ते म्हणाले की, ही तीर्थयात्रा जम्मू-काश्मीरच्या बहुलवाद आणि सांप्रदायिक सौहार्दाच्या प्राचीन परंपरेचे प्रतीक आहे. ते म्हणाले की, देवाची इच्छा असेल तर ही यात्रा शांततेत, सुरक्षित आणि सौहार्दपूर्ण वातावरणात पार पडेल. भारत आणि पाकिस्तानमध्ये मैत्रीचे आणि सौहार्दाचे संबंध असले पाहिजेत – फारुख अब्दुल्ला पाकिस्तानचे पंतप्रधान शाहबाज शरीफ यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना तिसऱ्यांदा सत्तेवर आल्याबद्दल दिलेल्या अभिनंदनावर डॉ. फारुख अब्दुल्ला म्हणाले की, दोन्ही देशांचे पंतप्रधान डॉ. देश एकमेकांचे अभिनंदन करत आहेत. एखाद्या देशात नवे सरकार स्थापन झाले की दुसऱ्या देशातून अभिनंदन केले जाते, अशी परंपरा आहे. भारत आणि पाकिस्तानच्या दोन्ही पंतप्रधानांनी संपूर्ण प्रदेशात भारत आणि पाकिस्तानमधील मैत्री आणि सौहार्दपूर्ण संबंध निर्माण करण्यासाठी एकत्र काम करावे अशी माझी इच्छा आहे.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
Coming Soon
Do You Like Our Website?
UPSE Coaching

Recent Posts