The Sapiens News

The Sapiens News

सोन्याच्या तस्करीत पकडलेल्या व्यक्तीचा शशी थरूरशी काय संबंध?

एरोड्रोम एंट्री पासमुळे अडचणी वाढू शकतात, सीमाशुल्क विभागाने दिल्ली विमानतळावर सोन्याच्या तस्करीचे प्रकरण उघडकीस आणले आहे. विभागाचे म्हणणे आहे की, बुधवारी बँकॉकच्या विमानातून आलेल्या एका प्रवाशाने विमानतळावर एका व्यक्तीला 500 ग्रॅम सोन्याची चेन दिली. तपासात शिवकुमार प्रसाद असे त्या व्यक्तीचे नाव असल्याचे समोर आले. चौकशीदरम्यान त्याने स्वतःला काँग्रेस खासदार शशी थरूर यांचा सहाय्यक असल्याचे सांगितले. शिवकुमार यांना विमानतळावर प्रोटोकॉल एंट्रीसाठी वैध एरोड्रोम प्रवेश पास मिळाला आहे.

दिल्लीच्या इंदिरा गांधी आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर सीमाशुल्क विभागाने बुधवारी रात्री शिवकुमार (73 वर्षे) नावाच्या व्यक्तीला सोन्याच्या तस्करीच्या आरोपाखाली अटक केली. आरोपीकडे सुमारे 500 ग्रॅम सोने सापडले असून त्याची किंमत अंदाजे 35 लाख रुपये आहे. परदेशातून आलेल्या प्रवाशाकडून आरोपींनी जाड सोनसाखळीची डिलिव्हरी घेतल्याचे कस्टम विभागाने सांगितले. चौकशीदरम्यान, आरोपीने स्वतःला तिरुअनंतपुरमचे तीन वेळा खासदार आणि काँग्रेस नेते शशी थरूर यांचा कथित सहाय्यक असल्याचे सांगितले आहे. मात्र, शशी थरूर यांनी स्पष्ट केले की, आरोपी हा आपला जुना कर्मचारी आहे आणि सध्या त्याचा त्याच्याशी कोणताही संबंध नाही. मात्र, सीमा शुल्क विभागाच्या अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, आरोपी शिवकुमारकडे विमानतळावर प्रवेशासाठी वैध एअरोड्रोम एंट्री परमिट आहे. हा पास फक्त खासदारांना प्रोटोकॉलनुसार दिला जातो, मात्र शिवकुमार या पासचा गैरवापर करत असून बुधवारी ते सोने गोळा करण्यासाठी विमानतळाच्या आत आले.

आरोपी कसा पकडला गेला?

वास्तविक, २९ मे रोजी बँकॉकहून विमान दिल्लीला पोहोचले. येथे सीमा शुल्क विभागाच्या अधिकाऱ्यांना दोन लोकांवर संशय आला आणि त्यांनी त्यांची झडती घेतली. त्याच्याकडून 500 ग्रॅम सोन्याची चेन जप्त करण्यात आली. या सोन्याबाबत दोघांनाही योग्य माहिती देता आली नाही, त्यानंतर त्यांना ताब्यात घेऊन चौकशी करण्यात आली. शिवकुमार असे अटक करण्यात आलेल्या आरोपीचे नाव आहे. काँग्रेस नेते शशी थरूर यांचे पीए असल्याचा दावा त्यांनी केला. चौकशीत शिवकुमारचा सोन्याच्या तस्करीत सहभाग असल्याचे समोर आले. परदेशातून येणाऱ्या प्रवाशांना घेण्यासाठी तो विमानतळावर पोहोचला होता आणि तस्करीत मदत करत होता.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts