The Sapiens News

The Sapiens News

Raj thackeray: नेहरूंनंतर मोदी तिसऱ्यांदा पंतप्रधान होणार आहेत, राज ठाकरेंनी केले मनापासून कौतुक, महाराष्ट्राच्या 6 मागण्याही मांडल्या

मुंबई : शिवाजी पार्कवरील सभेतील आपल्या संक्षिप्त भाषणात मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचे मनापासून कौतुक केले. मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे आपल्या भाषणाच्या सुरुवातीला म्हणाले की, पंतप्रधान मोदींच्या २०१४-२०१९ च्या कार्यकाळाबद्दल मला जे काही बोलायचे होते ते मी २०१९ मध्ये बोललो. आता 2019 पर्यंत बोलूया. मी फक्त पुढची ५ वर्षे तुमच्या समोर उभा आहे. राम मंदिर, कलम 370 आणि तिहेरी तलाकसारख्या धाडसी निर्णयांबद्दल राज ठाकरेंनी त्यांचे अभिनंदन केले आणि पंडित जवाहरलाल नेहरूंनंतर मोदी तिसऱ्यांदा देशाचे पंतप्रधान होतील, असा विश्वास व्यक्त केला. मोदींच्या तिसऱ्या कार्यकाळात राज ठाकरेंनी महाराष्ट्रासाठी सहा महत्त्वाच्या मागण्या केल्या.

राज ठाकरेंच्या भाषणात काय विशेष?
लोकसभा निवडणुकीच्या पाचव्या टप्प्यासाठी सोमवारी मतदान होत आहे. या टप्प्यात राज्यातील 13 जागांवर मतदान होणार आहे. प्रचाराचा हा टप्पा शनिवारी संपणार असून त्याआधी आज दादरच्या शिवाजी पार्क मैदानावर महाआघाडीची सभा झाली. या बैठकीला पंतप्रधान नरेंद्र मोदी, मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे, केंद्रीय मंत्री नारायण राणे, राज्यमंत्री रामदास आठवले, उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस, उपमुख्यमंत्री अजित पवार, मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे आणि महाआघाडीचे उमेदवार उपस्थित होते. यावेळी प्रोटोकॉल मोडत राज ठाकरे यांना मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्यानंतर बोलण्याची संधी देण्यात आली. राज ठाकरे यांनी आपल्या भाषणात मराठीला अभिजात भाषेचा दर्जा, शिवछत्रपतींचा गड किल्ला, मुंबई लोकल आदींचा उल्लेख केला.

जे सत्तेत येणार नाहीत त्यांच्याबद्दल का बोलायचे?
मोदीजींच्या 2014-2019 च्या कार्यकाळाबद्दल मला जे काही म्हणायचे होते ते मी 2019 मध्ये बोललो असे राज ठाकरे म्हणाले. आता 2019 पर्यंत बोलूया. येथे वक्त्यांनी उद्धव ठाकरे आणि शरद पवार यांच्यावर टीका करण्यात वेळ वाया घालवला. माझ्या मते त्यांच्याबद्दल बोलण्यात अर्थ नाही. कारण ते सत्तेत येणार नाही. पण 2019 ते 2024 या काळात मोदीजींनी केलेल्या कामाबद्दल मला तुमचे आभार मानायचे आहेत.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts