The Sapiens News

The Sapiens News

महाराष्ट्र: कोकणात 6 जूनपर्यंत जलद मान्सूनच्या आगमनाचा अंदाज आयएमडीने दिला आहे

भारतीय हवामान खात्याने (IMD) या वर्षी नैऋत्य मान्सूनच्या वेगवान प्रगतीचा अंदाज वर्तवला आहे, अनुकूल हवामान परिस्थिती त्याच्या प्रगतीला गती देईल.  6 जून रोजी कोकणात मान्सूनचे आगमन होणार असून, त्यामुळे या प्रदेशाला अपेक्षित दिलासा मिळेल.

IMD ने यापूर्वी 19 मे पर्यंत मान्सून दक्षिण अंदमान समुद्रात दाखल होण्याची शक्यता वर्तवली होती.  यानंतर 31 मे पर्यंत मान्सून देशाचे प्रवेशद्वार असलेल्या केरळमध्ये पोहोचेल, असे विभागाने जाहीर केले.  यामुळे राज्याच्या इतर भागात मान्सूनच्या आगमनाबाबत उत्सुकता वाढली आहे, असे आयएमडी अधिकाऱ्यांनी सांगितले.

IMD अंदमान आणि केरळ प्रदेशात मान्सूनच्या आगमनाचा अंदाज देत असताना, इतर राज्यांसाठी तारखा निर्दिष्ट करत नाही.  तथापि, ऐतिहासिक डेटाच्या आधारे, मान्सूनच्या उत्तरेकडील प्रगतीचे मॅप केले जाते.  त्यानुसार मान्सून 5 जून रोजी गोव्यात दाखल होऊन 6 जूनपर्यंत कोकणात पोहोचण्याची शक्यता आहे.  ७ जूनपर्यंत पुण्यात येण्याचा अंदाज आहे.

अनुकूल परिस्थितीमुळे मान्सूनच्या प्रगतीला वेग येतो, कोकणात वेळेवर आगमन सुनिश्चित होते.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts