The Sapiens News

The Sapiens News

बिहारमध्ये लीक झालेल्या NEET पेपरमध्ये प्रवेश करण्यासाठी विद्यार्थ्यांनी ₹30L-50L दिले:


पाटणा: आर्थिक गुन्हा- NEET-UG 2024 पेपर लीकची चौकशी करणाऱ्या बिहार पोलिसांच्या EOU ला आढळले आहे की वैद्यकीय इच्छुकांनी रॅकेटमध्ये सामील असलेल्या ‘दलालांना’ प्रत्येकी 30 लाख ते 50 लाख रुपयांपर्यंतची मोठी रक्कम दिली आहे.  शुक्रवारी पाटणा पोलिसांकडून तपास हाती घेतला, त्यांनी शिक्षण चालवत असलेल्या नितीश कुमार आणि अमित आनंद यांच्या फ्लॅटमधून बँक धनादेश आणि उमेदवारांच्या रोल कोडसह अनेक कागदपत्रे जप्त केली आहेत.

परीक्षार्थींना स्पर्धा परीक्षांमध्ये मदत करण्याचे आश्वासन देणाऱ्या कन्सल्टन्सी फर्मला 5 मे रोजी अटक करण्यात आली होती. या प्रकरणात आतापर्यंत 13 जणांना अटक करण्यात आली आहे.
या प्रकरणात आतापर्यंत १३ जणांना अटक करण्यात आली असून त्यात दोन प्रमुख आरोपी, त्यांचे दोन सहकारी, चार इच्छुक आणि तीन पालकांचा समावेश आहे. चार इच्छुक, तीन पालक आणि अमितचे दोन सहकारी. ईओयू सोमवारी आरोपींना चौकशीसाठी रिमांडवर घेणार आहे. अटक केलेल्या उमेदवारांनी पोलिसांना सांगितले की, सुमारे 35 वैद्यकीय इच्छुकांना पाटणातील राम कृष्ण नगर परिसरातील लर्न बॉईज हॉस्टेलमधील एका अपार्टमेंटमध्ये नेण्यात आले. प्रश्नपत्रिका देण्यात आली. ईओयूचे उपमहानिरीक्षक मानवजीत सिंग धिल्लन म्हणाले, “इच्छुकांनी स्पष्ट केले की वास्तविक NEET प्रश्नपत्रिका त्यांना परीक्षेच्या एक दिवस आधी ब्रोकरकडून प्राप्त झालेल्या प्रश्नपत्रिकेसारखीच होती.” “आम्ही नॅशनल टेस्टिंग एजन्सीशी संपर्क साधू जी परीक्षा आयोजित करते ज्या विद्यार्थ्यांचे रोल कोड आम्हाला फ्लॅटमध्ये सापडले त्यांचा तपशील प्रदान करण्यासाठी. आम्ही तपशीलांची पडताळणी करत आहोत,” डीआयजी ढिल्लन यांनी TOI ला सांगितले. अमितच्या कन्सल्टन्सी फर्मने मेसेजिंग ॲप ग्रुप्सद्वारे उमेदवार आणि त्यांच्या पालकांशी संपर्क साधल्याचे तपासात समोर आले आहे. अमित दानापूर नगर परिषदेत कनिष्ठ अभियंता म्हणून नोकरीला असलेल्या सिकंदर यादा-वेंदू या ‘दलाल’च्या संपर्कात होता, त्याला पोलिसांनी यापूर्वीच अटक केली होती. परीक्षा रॅकेटच्या पद्धतीचा खुलासा करताना, डीआयजी म्हणाले की उमेदवारांनी फ्लॅटवर परत आल्यानंतर त्यांचे मोबाइल फोन काढून घेतले. प्रश्नपत्रिका इच्छुकांना दाखविल्यानंतर जाळण्यात आल्या. “आम्हाला इच्छुकांच्या मोबाईलवरून मुख्य आरोपींपैकी एकाचा संपर्क क्रमांक मिळाला आहे. त्यानेच फ्लॅट भाड्याने घेतला होता आणि जागेवर पोहोचण्यासाठी इच्छुकांशी संपर्क साधला होता. त्याला पकडण्यासाठी छापे टाकले जात आहेत.” ढिल्लोन म्हणाले. ते म्हणाले की ही पद्धत मार्चमध्ये झालेल्या बिहार लोकसेवा आयोगाच्या शिक्षक भरती परीक्षा-३.० च्या पेपर लीकसारखीच होती. दोन्ही लीकमध्ये समान लोक सामील आहेत का याचा EOU तपास करत आहे. नितीश यांना टीआरई पेपर लीक प्रकरणातही अटक करण्यात आली होती आणि ते जामिनावर बाहेर होते.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
Coming Soon
Do You Like Our Website?
UPSE Coaching

Recent Posts