The Sapiens News

The Sapiens News

अफगाणिस्तान बातम्या: विनाशकारी पुरामुळे 315 ठार, मदत संस्थांनी कहर वाढवण्याचा इशारा दिला

अफगाणिस्तानमधील अनेक प्रांतांमध्ये शुक्रवारी आलेल्या विनाशकारी पूरामध्ये सुमारे 315 लोक मृत्य पावले आणि 1,600 हून अधिक लोक जखमी झाले, अधिकाऱ्यांनी आपत्कालीन स्थिती जाहीर केली. वृत्तसंस्था रॉयटर्सने दिलेल्या वृत्तानुसार, विनाशकारी पुराचे वर्णन “मोठ्या मानवतावादी आणीबाणी” म्हणून केले आहे, मदत संस्थांनी अधिक हानी होण्याचा इशारा दिला आहे.

अफगाण अधिकाऱ्यांनी शुक्रवारी मुसळधार पावसानंतर अनेक लोक बेपत्ता झाल्याची नोंद केली आहे ज्यामुळे अनेक प्रांतातील गावांमध्ये आणि शेतजमिनीतून पाण्याच्या गर्जना करणाऱ्या नद्या आणि चिखल साचला आहे, ज्यामुळे हजारो घरे आणि पशुधन नष्ट होण्या व्यतिरिक्त आरोग्य सुविधा आणि महत्त्वपूर्ण पायाभूत सुविधांचे नुकसान झाले आहे.

उत्तर प्रांतास सर्वात जास्त फटका बसला होता, तिथेच 300 हून अधिक लोक मारले गेले आणि हजारो घरे उद्ध्वस्त झाली किंवा नुकसान झाले.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts