The Sapiens News

The Sapiens News

इराणी ड्रोनची हुबेहूब नकल… फ्रान्सने बनवले धोकादायक आत्मघाती ड्रोन Veloce 330, जाणून घ्या त्याची वैशिष्ट्ये

फ्रान्सने नवे आत्मघाती ड्रोन तयार केले आहे. Veloce 330 असे त्याचे नाव आहे. ते हुबेहुब इराणी ड्रोन Shahed-238 सारखे दिसते. कोणताही जॅमर हे थांबवू शकत नाही. तसेच ते रडारने सहज पकडले जात नाही. त्यामुळे त्याचा वापर कोणत्याही धोकादायक मोहिमेसाठी होऊ शकतो.

फ्रान्सने नवे आत्मघाती ड्रोन तयार केले आहे. हे इराणच्या शाहेद-२३८ ड्रोनसारखे आहे. त्यात जेट इंजिन आहे. त्याच्या उड्डाण चाचणीचा तिसरा टप्पा पूर्ण झाला आहे. ताशी 400 किलोमीटर वेगाने उड्डाण करणारे हे ड्रोन शत्रूच्या दिशेने वेगाने पुढे जाते. लक्ष्यावर आदळताच एक भयानक स्फोट घडवतो.

हे 50 किलोमीटरचे अंतर अवघ्या 16 मिनिटांत कापते. या ड्रोनमध्ये आर्मर पियर्सिंग वॉरहेड बसवण्यात आले आहे. म्हणजेच टँक किंवा बीएमपी सारख्या कोणत्याही प्रकारच्या चिलखती वाहनांना ते नष्ट करू शकते. याशिवाय, हे पाळत ठेवणे आणि हेरगिरीसारख्या मोहिमांमध्ये देखील वापरले जाऊ शकते. ते आकाशात उडताना पाहणे फार कठीण आहे.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts