The Sapiens News

The Sapiens News

इराण आता इस्रायलवर शेकडो क्षेपणास्त्रे आणि किलर ड्रोन डागून शांततेची विनंती करत आहे, संयुक्त राष्ट्रांच्या कलम 51 ची आठवण करून दिली आहे.

तेल अवीव : इस्रायलवर 150 क्षेपणास्त्रे आणि 200 हून अधिक ड्रोनने हल्ला केल्यानंतर इराण आता पलटवार करण्याची भीती आहे. इराणने संयुक्त राष्ट्राला पत्र लिहून हे प्रकरण संपवण्याची विनंती केली आहे. यासोबतच त्यांनी संयुक्त राष्ट्राच्या कलम ५१ ची आठवण करून दिली आहे. युनायटेड नेशन्समधील इराणच्या स्थायी मिशनने दमास्कसमधील राजनैतिक कंपाऊंडवरील हल्ल्याला प्रतिसाद म्हणून लष्करी कारवाईचे वर्णन केले. यासोबतच अमेरिकेला या प्रकरणापासून दूर राहण्याचा आणि इराणवर बदला न घेण्याचा इशारा देण्यात आला होता. इराणने संयुक्त राष्ट्राचे सरचिटणीस अँटोनियो गुटेरेस यांना पत्र लिहून शांततेचे आवाहन केले आहे. युनायटेड नेशन्स सिक्युरिटी कौन्सिलने इस्रायलविरोधात मौन बाळगल्याचा आणि आक्रमकतेचा निषेध न केल्याचा आरोप तिने केला आहे.

इराणने हल्ला संपवण्याचे संकेत दिले

युनायटेड नेशन्समधील इराणच्या कायमस्वरूपी मिशनने एका निवेदनात म्हटले आहे की, “कायदेशीर संरक्षणाशी संबंधित यूएन चार्टरच्या कलम 51 च्या आधारे इराणची लष्करी कारवाई दमास्कसमधील आमच्या राजनैतिक परिसरावर ज्यू राजवटीच्या आक्रमणाला प्रतिसाद म्हणून होती.” इराणी मिशनने पुढे हे प्रकरण बंद करण्याचे संकेत दिले आहेत पण इशाराही दिला आहे. इराण म्हणाला, “हे प्रकरण बंद करण्याचा विचार केला जाऊ शकतो. तथापि, इस्रायली राजवटीने दुसरी चूक केल्यास इराणची प्रतिक्रिया खूप गंभीर असेल. ही इराण आणि बदमाश इस्रायल यांच्यातील लढाई आहे, ज्यापासून अमेरिकेने कोणत्याही परिस्थितीत दूर राहिले पाहिजे.” “

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
Coming Soon
Do You Like Our Website?
UPSE Coaching

Recent Posts