The Sapiens News

The Sapiens News

आजोबा ब्रिगेडियर, काका उपराष्ट्रपती यांच्या नावावरुन रस्त्याचे नाव… मुख्तार अन्सारी स्वतःही कमी सुशिक्षित नव्हता!

mukhtar ansari: पूर्वांचलचा कुख्यात गुन्हेगार आणि माफिया डॉन मुख्तार अन्सारी याचा गुरुवारी बांदा तुरुंगात मृत्यू झाला. पाच वेळा आमदार राहिलेल्या पूर्वांचलचे डॉन मुख्तार अन्सारी यांच्यावर भलेही डझनभर गुन्हे दाखल असतील, पण त्यांचा कौटुंबिक इतिहास अतिशय गौरवशाली आहे. सुप्रीम कोर्टात प्रतिज्ञापत्र दाखल करताना मुख्तार अन्सारी म्हणाले होते, ‘ते अशा कुटुंबाचा भाग आहेत ज्यांनी देशाच्या स्वातंत्र्य चळवळीत महत्त्वाची भूमिका बजावली आहे. मोहम्मद हमीद अन्सारी यांच्या रूपाने भारताला उपराष्ट्रपतीपद मिळाले आहे. ओडिशाला शौकत उल्लाह अन्सारी यांच्या रूपाने राज्यपाल आणि न्यायमूर्ती आसिफ अन्सारी यांच्या रूपाने अलाहाबाद उच्च न्यायालयाचे न्यायाधीश देण्यात आले आहेत. याच कारणामुळे आजही मुख्तार अन्सारीच्या कुटुंबाचा आदर फक्त गाझीपूर जिल्ह्यातच नाही तर पूर्वांचलच्या अनेक जिल्ह्यांमध्ये कायम आहे.

मुख्तार अन्सारी यांनी कुठे शिक्षण घेतले?
मुख्तार अन्सारी यांचा जन्म 03 जून 1963 रोजी मुहम्मदाबाद, गाझीपूर जिल्ह्यात झाला. वडिलांचे नाव सुभानुल्लाह अन्सारी आणि आईचे नाव बेगम राबिया होते. मुख्तार हा त्याच्या भावांमध्ये सर्वात लहान होता. मुख्तार अन्सारी यांनी गव्हर्नमेंट सिटी इंटर कॉलेज आणि पीजी कॉलेजमधून शिक्षण घेतले होते. 1984 मध्ये त्यांनी कला शाखेत बीए केले आणि पीजी कॉलेज, रामबाग येथून पदव्युत्तर पदवी प्राप्त केली. यानंतर त्यांनी काशी हिंदू विद्यापीठाच्या विद्यार्थी राजकारणात प्रवेश केला आणि 1996 मध्ये बसपचे तिकीट मिळाल्यानंतर मऊ येथून निवडणूक लढवली आणि आमदार झाले.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
Coming Soon
Do You Like Our Website?
UPSE Coaching

Recent Posts