The Sapiens News

The Sapiens News

दुनिया का सबसे ज्यादा पैसा संभालने वाली कंपनी के सीईओ की गोल्ड को लेकर बात सुनिए, खुल जाएंगी आंखें


नवी दिल्ली.  जगातील सर्वात मोठी मालमत्ता व्यवस्थापन कंपनी ब्लॅकरॉकचे सह-संस्थापक आणि सीईओ लॅरी फिंक यांनी सोन्याबाबत भारतीयांसाठी मोठी गोष्ट सांगितली आहे.  ते म्हणतात की सोने हा सुरक्षित गुंतवणुकीचा पर्याय असू शकतो परंतु अर्थव्यवस्थेसाठी ते काही विशेष करत नाही.  ते म्हणाले की, गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये ते भारतात आले होते तेव्हा त्यांनी येथील धोरणकर्त्यांना याचा उल्लेख केला होता.  फिंकच्या म्हणण्यानुसार, भारतीय धोरणकर्त्यांनी याबद्दल खेदही व्यक्त केला होता.
लॅरी फिंक म्हणतात की सोने हा आर्थिक गुणक नाही.  फिंकच्या मते, सोने तिजोरीत असते, ते एक चांगले स्टोअर असू शकते परंतु सोन्यामुळे आर्थिक वाढ होत नाही.  सोन्यात गुंतवणूक करण्यापेक्षा घर खरेदी करणे किंवा बँकांमध्ये पैसे जमा करणे हा उत्तम पर्याय असल्याचे त्यांनी म्हटले आहे.
घरी आणि बँकेत पैसे जमा करणे चांगले का आहे?
लॅरी फिंक सांगतात की, घरात गुंतवणूक केल्यास अर्थव्यवस्थेलाही फायदा होतो.  फिंकच्या मते, हा आर्थिक गुणक आहे.  त्याबाबत सविस्तर माहिती देताना ते म्हणाले की, जर एखाद्या व्यक्तीने घर खरेदी केले तर त्याची सजावट आणि दुरुस्तीही करावी लागणार असून त्यासाठी तो खरेदी करेल.  यातून आर्थिक घडामोडी निर्माण होतील, असे ते म्हणाले.  फिंक म्हणते की बँकेत पैसे जमा केल्यानेही आर्थिक घडामोडी निर्माण होतात कारण बँक हे पैसे गहाण ठेवण्यासाठी वापरते.
अमेरिकेत निवृत्ती निधी संकट
फिंक म्हणाले की अमेरिकेत निवृत्ती निधीचे संकट दिसून येत आहे.  सोन्यात गुंतवणूक करणाऱ्या भारतीयांनाही त्यांनी या संकटाचे श्रेय दिले.  ते म्हणाले की, जपान आणि भारताला सोन्याव्यतिरिक्त गुंतवणुकीसाठी अन्य पर्याय शोधावे लागतील.  फिंकच्या मते, आज जपानमधील बहुतेक बँका हे काम करतात.  फिंकचे म्हणणे आहे की कमोडिटीजमधील गुंतवणुकीने भारतातील शेअर बाजारापेक्षा वाईट कामगिरी केली आहे.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts