The Sapiens News

The Sapiens News

मनसे बरोबर युती ? फडणवीस यांचा दुजोरा ?

मुंबई : महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी शुक्रवारी मागील महाविकास आघाडी सरकारच्या कार्यपद्धतीवर प्रश्न उपस्थित केले असून, राज्यातील शिवसेना-उद्धव ठाकरे गटाशी भारतीय जनता पक्षाच्या कराराचा प्रश्नच उद्भवत नाही.  मात्र, राज ठाकरेंच्या मनसेसोबत जागावाटपाची शक्यता त्यांनी नाकारली नाही.

मुंबईत सध्या जे काम सुरू आहे ते २० वर्षांपूर्वी व्हायला हवे होते, असे उपमुख्यमंत्री फडणवीस यांनी एनडीटीव्ही या वृत्तवाहिनीला दिलेल्या मुलाखतीत सांगितले.  ते म्हणाले, उद्धव यांनी केलेले एक मोठे काम दाखवा.  आम्ही बुलेट ट्रेनच्या गोळ्यांसारखे वागलो, उद्धव यांनी ते थांबवले.
माजी मुख्यमंत्री म्हणाले की, राज्यातील 80 टक्के जागांसाठी भाजप-शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेना-राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (अजित पवार) यांच्यात सामंजस्य करार झाला आहे.  यावेळी भाजप जागांचा विक्रम मोडेल.  मात्र, आपण स्वत: लोकसभा निवडणूक लढवणार नसल्याचेही त्यांनी स्पष्ट केले.
एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखाली महायुती निवडणूक लढवणार
या वर्षअखेरीस होणाऱ्या विधानसभा निवडणुकांबाबत फडणवीस यांनी मुख्यमंत्री शिंदे यांच्या नेतृत्वाखाली निवडणुका लढविल्या जातील, असे स्पष्ट केले.  राज ठाकरे यांची मनसेसोबत युती होण्याच्या शक्यतेवर भाजप नेते म्हणाले की, त्यांच्याशी चर्चा सुरू नाही, पण ‘युतीही नाकारली जात नाही’.  ते म्हणाले की, भाजप मुख्यमंत्र्यांच्या खुर्चीवर अद्याप दावा करणार नाही.  निवडणुकीनंतरची परिस्थिती पाहून निर्णय घेतला जाईल.  ते म्हणाले की, ज्यांना विरोधी एमव्हीए आघाडीतून यायचे आहे त्यांचे स्वागत आहे.
शिंदे सरकारच्या विकासकामांबाबत उपमुख्यमंत्री म्हणाले की, २०११ नंतर धारावीत स्थायिक झालेल्या लोकांनाही सरकार घरे देणार आहे.  ते म्हणाले की, देशातील सर्वात मोठे सेंट्रल ग्रीन पार्क रेस कोर्सच्या काही जमिनीवर बांधले जाईल जे 300 एकरमध्ये असेल.  मुंबई-एमएमआर क्षेत्रात ३७५ किमीचे मेट्रो नेटवर्क तयार केले जात आहे.

‘भाजप ईडीच्या नव्हे तर कामाच्या जोरावर राजकारण करते’
निवडणूक देणग्यांबाबत सर्वोच्च न्यायालयाच्या आदेशावर भाष्य करण्यास नकार देताना माजी मुख्यमंत्री म्हणाले की, ‘निवडणूक रोखे भाजप सरकारने आणल्यामुळे हिशेब केला जात आहे’.  निवडणुकीत काळा पैसा रोखण्याचा भाजपचा प्रयत्न होता.  फडणवीस म्हणाले की, भाजप ईडीवर नव्हे तर कामाच्या जोरावर राजकारण करते.  गरिबांना माहीत आहे की त्यांचे भले मोदीच करू शकतात.  महाराष्ट्रात ‘मोदी ३६० डिग्री’ हा ब्रँड आहे.  राज्यातील प्रत्येक वर्गावर मोदींचा प्रभाव आहे.

यावेळी महाराष्ट्रात 40 चा विक्रम मोडीत निघणार असल्याचा दावा फडणवीस यांनी केला.  निवडणुकीचे गणित नव्हे, तर निवडणुकीचे रसायन चालेल आणि सर्व निवडणूक पंडित या वेळी चुकीचे सिद्ध होतील.  मराठा आरक्षणाबाबत ते म्हणाले की, अडीच कोटी कुटुंबांचे सर्वेक्षण झाले आहे.  न्यायालय मराठा आरक्षणाला मान्यता देईल, अशी अपेक्षा आहे.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts