The Sapiens News

The Sapiens News

उद्या महाराष्ट्रात शिंदे शिवसेनेच्या उमेदवारांची नावे जाहीर होणार, हे उमेदवार होऊ शकतात

महाराष्ट्रातील सत्ताधारी एनडीएच्या मित्रपक्षांमध्ये आगामी लोकसभा निवडणुकीसाठी संभाव्य जागावाटपाचा करार झाला आहे. महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे चार ते पाच जागांवर शिवसेनेचे उमेदवार जाहीर करू शकतात.

महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे चार ते पाच जागांवर शिवसेनेचे उमेदवार जाहीर करू शकतात. शिंदे शुक्रवारी सायंकाळी ६ नंतर पत्रकार परिषद घेऊन शिवसेनेच्या उमेदवारांची नावे जाहीर करू शकतात. मुख्यमंत्र्यांचे पुत्र कल्याणचे विद्यमान खासदार श्रीकांत शिंदे, मुंबई दक्षिण मध्यचे विद्यमान खासदार राहुल शेवाळे, विदर्भातील बुलढाण्याचे विद्यमान खासदार प्रतापराव जाधव, हिंगोलीचे विद्यमान खासदार हेमंत पाटील. हातकणंगलेतून खासदार धैर्यशील माने आदींना उमेदवारी दिली जाऊ शकते. एनडीएच्या महाआघाडीत शिंदे शिवसेनेला १३ जागा मिळू शकतात.

महाराष्ट्रातील सत्ताधारी एनडीएच्या मित्रपक्षांमध्ये आगामी लोकसभा निवडणुकीसाठी संभाव्य जागावाटपावर एकमत झाल्याचे सूत्रांचे म्हणणे आहे. राज्यातील एकूण 48 जागांपैकी भाजप 31 जागांवर निवडणूक लढवणार असल्याचे सूत्रांनी सांगितले. मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या शिवसेनेला १३ जागा, तर अजित पवार यांचा राष्ट्रवादी काँग्रेस ४ जागा लढवणार आहे.

शिंदे यांची शिवसेना आणि अजित पवारांची राष्ट्रवादी काँग्रेस सध्या त्यांच्याकडे असलेल्या जागांवर निवडणूक लढवणार आहे. दरम्यान, मुंबईतील लोकसभेच्या 6 जागांपैकी भाजप 5 जागांवर, तर शिवसेना 1 जागा लढवणार आहे.

भाजपने उमेदवारांची नावे जाहीर केली
आपणास कळवू की भाजपने बुधवारी आगामी लोकसभा निवडणुकीसाठी महाराष्ट्रासह सर्व राज्यांतील ७२ उमेदवारांची दुसरी यादी जाहीर केली. केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी आणि पियुष गोयल आणि माजी राज्यमंत्री पंकजा मुंडे यांच्यासह महाराष्ट्रातील 48 लोकसभा मतदारसंघांपैकी 20 जागांसाठी पक्षाने उमेदवारांची घोषणा केली. भाजपने उत्तर मुंबईतून पियुष गोयल आणि उत्तर पूर्व मुंबईतून मिहिर कोटेचा यांना उमेदवारी दिली आहे.

2024 च्या निवडणुकीत भाजपने महाराष्ट्रातील सर्व केंद्रीय मंत्र्यांना पुन्हा तिकीट दिले आहे. पक्षाने जळगावमधून नेत्या स्मिता वाघ यांना उमेदवारी दिली आहे. पक्षाने माजी महापौर मुरलीधर मोहोळ यांना पुण्यातून उमेदवारी दिली आहे.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts