The Sapiens News

The Sapiens News

पंतप्रधान मोदींच्या हस्ते राष्ट्रीय निर्माते पुरस्कार 2024 चे वितरण

शुक्रवारी पंतप्रधान मोदींनी २०२४ च्या विजेत्यांना राष्ट्रीय निर्माते पुरस्कार प्रदान केले.  हा पुरस्कार कार्यक्रम 8 मार्च 2024 रोजी दिल्लीतील भारत मंडपम कन्व्हेन्शन सेंटरमध्ये आयोजित करण्यात आला होता.  नॅशनल क्रिएटर्स अवॉर्ड विजेत्यांना पंतप्रधान मोदींच्या हस्ते गौरविण्यात आले.  निर्माते श्रेणीसाठी पुरस्कार सोहळ्याची ही पहिली आवृत्ती होती.

लोकांना प्रेरणा देणारे आणि सकारात्मक सामग्री देणाऱ्या ऑनलाइन निर्मात्यांना सक्षम करण्यासाठी भारत सरकारने हा नवीन पुरस्कार कार्यक्रम सुरू केला आहे.  नॅशनल क्रिएटर्स अवॉर्ड 2024 ला 20 श्रेणींमध्ये एकूण 1.5 लाख नामांकन मिळाले आहेत, ज्यामध्ये निवड प्रक्रियेद्वारे 10 लाख मते पडली आहेत.

नॅशनल क्रिएटर्स अवॉर्ड 2024 च्या शेवटी, 23 विजेत्यांची नावे जाहीर केली जातात, ज्यात आंतरराष्ट्रीय निर्माते श्रेणीचा समावेश आहे.  वर्षातील सर्वोत्कृष्ट कथाकार, ग्रीन चॅम्पियन, सेलिब्रिटी क्रिएटर, सोशल चेंज ॲडव्होकेट इत्यादी इतर काही पुरस्कार श्रेण्या आहेत. नॅशनल क्रिएटर्स अवॉर्ड २०२४, त्याच्या श्रेणी, विजेते इ. बद्दल अधिक जाणून घेण्यासाठी पोस्ट वाचा.
खाद्य श्रेणीतील सर्वोत्कृष्ट निर्माता

शिक्षण श्रेणीतील सर्वोत्कृष्ट निर्माता

सर्वोत्कृष्ट नॅनो निर्माता

सर्वोत्कृष्ट सूक्ष्म निर्माता

सर्वोत्तम आरोग्य आणि फिटनेस निर्माता

टेक निर्माता पुरस्कार

स्वच्छता दूत पुरस्कार

नवीन भारत चॅम्पियन पुरस्कार

राष्ट्रीय निर्माते पुरस्कार 2024 निवड प्रक्रिया

नॅशनल क्रिएटर्स अवॉर्ड 2024 निवड प्रक्रियेमध्ये 10 फेब्रुवारी ते 29 फेब्रुवारी 2024 या कालावधीत इनोव्हेट इंडिया वेबसाइटवर नामांकन विंडो उघडणे समाविष्ट आहे. वेबसाइटवर 1.5 लाखांपेक्षा जास्त नामांकन प्राप्त झाले आहेत आणि घोषणा करण्यासाठी सुमारे 10 लाख मते पडली आहेत.  अनेक श्रेणींमध्ये विजेते.

राष्ट्रीय निर्माते पुरस्कार 2024 च्या विजेत्यांची यादी

सर्वाधिक क्रिएटिव्ह क्रिएटर पुरस्कार – पुरुष- आरजे रौनॅक

सर्वाधिक सर्जनशील निर्माता पुरस्कार- महिला- श्रद्धा जैन

खाद्य श्रेणीतील सर्वोत्कृष्ट निर्माता – कविता सिंग

ग्रीन चॅम्पियन श्रेणी पुरस्कार- पंख्ती पांडे

सर्वोत्कृष्ट कथाकार पुरस्कार – कीर्तिका गोविंदासामी

हेरिटेज फॅशन आयकॉन पुरस्कार- जान्हवी सिंग

वर्षातील सांस्कृतिक राजदूत – मैथिली ठाकूर

तंत्रज्ञान श्रेणीतील सर्वोत्कृष्ट निर्माता- गौरव चौधरी

शैक्षणिक श्रेणीतील सर्वोत्कृष्ट निर्माता- नमन देशमुख

सर्वोत्कृष्ट आरोग्य आणि फिटनेस निर्माता पुरस्कार- अंकित बैयनपुरिया

आवडते प्रवास निर्माते- कामिया जानी

डिसप्टर ऑफ इयर अवॉर्ड- रणवीर अल्लाहबदिया

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
Coming Soon
Do You Like Our Website?
UPSE Coaching

Recent Posts