The Sapiens News

The Sapiens News

सौदी अरेबियासह या देशांचा ब्रिक्समध्ये समावेश झाल्याबद्दल भारताने मनापासून व्यक्त केला

मॉस्को: ब्रिक्स गटात इजिप्त, इराण, संयुक्त अरब अमिराती (यूएई), सौदी अरेबिया आणि इथिओपियाच्या सामील होण्याचे भारताने स्वागत केले आहे. रशियाने आयोजित केलेल्या महत्त्वाच्या BRICS बैठकीत या देशांचे प्रतिनिधी प्रथमच सहभागी झाले होते. पश्चिम रशियातील निझनी नोव्हगोरोड येथे झालेल्या ब्रिक्स गटातील सदस्य देशांच्या परराष्ट्र मंत्र्यांच्या बैठकीत भारतीय शिष्टमंडळाचे नेतृत्व ज्येष्ठ भारतीय मुत्सद्दी डम्मू रवी यांनी केले. 

‘नवीन सदस्यांचे स्वागत आहे’ 
परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते रणधीर जयस्वाल यांनी ‘X’ वर एका पोस्टमध्ये सांगितले की, “विस्तारित ब्रिक्स गटाच्या कौटुंबिक स्वरूपातील एक महत्त्वाची बैठक.” भारत नवीन सदस्यांचे मनापासून स्वागत करतो.

मॉस्को: ब्रिक्स गटात इजिप्त, इराण, संयुक्त अरब अमिराती (यूएई), सौदी अरेबिया आणि इथिओपियाच्या सामील होण्याचे भारताने स्वागत केले आहे. रशियाने आयोजित केलेल्या महत्त्वाच्या BRICS बैठकीत या देशांचे प्रतिनिधी प्रथमच सहभागी झाले होते. पश्चिम रशियातील निझनी नोव्हगोरोड येथे झालेल्या ब्रिक्स गटातील सदस्य देशांच्या परराष्ट्र मंत्र्यांच्या बैठकीत भारतीय शिष्टमंडळाचे नेतृत्व ज्येष्ठ भारतीय मुत्सद्दी डम्मू रवी यांनी केले. 

‘नवीन सदस्यांचे स्वागत आहे’ 
परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते रणधीर जयस्वाल यांनी ‘X’ वर एका पोस्टमध्ये सांगितले की, “विस्तारित ब्रिक्स गटाच्या कौटुंबिक स्वरूपातील एक महत्त्वाची बैठक.” भारत नवीन सदस्यांचे मनापासून स्वागत करतो.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts