The Sapiens News

The Sapiens News

मोदी 3.0 :पहिला दिवस : किसान निधी जारी , 3 कोटी घरांना मंत्रिमंडळाची मंजुरी

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी सोमवारी दोन मोठे निर्णय घेऊन कामाला सुरुवात केली.  पहिला निर्णय पीएम किसान अंतर्गत दुसरा हप्ता जारी करण्याचा होता.  दुसरा निर्णय म्हणजे आणखी तीन कोटी घरे बांधण्याचा प्रस्ताव मंजूर करण्याचा.

सोमवारी सकाळी मोदी पंतप्रधान कार्यालय असलेल्या साऊथ ब्लॉकमध्ये पोहोचले.  वरिष्ठ अधिकाऱ्यांनी त्यांचे स्वागत केले आणि पंतप्रधान कार्यालयातील सर्व अधिकारी आणि कर्मचाऱ्यांनी त्यांचे स्वागत केले.  मोदी आणि त्यांच्या मंत्रिमंडळाला रविवारी पद आणि गोपनीयतेची शपथ देण्यात आली

नंतर त्यांनी पदभार स्वीकारल्यानंतर पहिल्या फाईलवर स्वाक्षरी केली.  याने PM किसान निधीचा 17वा हप्ता जारी करण्यास अधिकृत केले.  याचा 9.3 कोटी शेतकऱ्यांना फायदा होईल आणि सुमारे 20,000 कोटी रुपयांचे वितरण होईल.  फाइलवर स्वाक्षरी केल्यानंतर पंतप्रधान मोदी म्हणाले, “किसान कल्याणसाठी आमचे सरकार पूर्णपणे वचनबद्ध आहे.  त्यामुळे पदभार स्वीकारल्यानंतर स्वाक्षरी केलेली पहिली फाईल शेतकरी कल्याणाशी संबंधित आहे.  आम्हाला पुढील काळात शेतकरी आणि कृषी क्षेत्रासाठी आणखी काम करायचे आहे.”

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की PM किसान निधी 2019-20 च्या अंतरिम अर्थसंकल्पात लहान आणि अल्पभूधारक शेतकऱ्यांसाठी जाहीर करण्यात आला.PMAY अंतर्गत, गेल्या 10 वर्षांत एकूण 4.21 कोटी घरे पात्र गरीब कुटुंबांसाठी गृहनिर्माण योजनांतर्गत पूर्ण झाली आहेत.  PMAY अंतर्गत बांधण्यात आलेल्या सर्व घरांना केंद्र सरकार आणि राज्य सरकारांच्या इतर योजनांसोबत एकत्रित करून घरगुती शौचालये, LPG कनेक्शन, वीज कनेक्शन, कार्यात्मक घरगुती नळ कनेक्शन इत्यादी इतर मूलभूत सुविधा पुरवल्या जातात.

पदभार स्वीकारल्यानंतर मोदींनी पंतप्रधान कार्यालयातील अधिकारी आणि कर्मचाऱ्यांना संबोधित केले.  पंतप्रधान कार्यालयाला सेवा देणारी संस्था आणि लोकांचे पीएमओ बनवण्याचा सुरुवातीपासूनच प्रयत्न असल्याचे त्यांनी प्रतिपादन केले.  “आम्ही पीएमओला उत्प्रेरक एजंट म्हणून विकसित करण्याचा प्रयत्न केला आहे जो नवीन ऊर्जा आणि प्रेरणाचा स्रोत बनतो,” पंतप्रधान म्हणाले. 

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts