The Sapiens News

The Sapiens News

कोण आहे मौसमी सिंग? ज्यांना राहुल गांधींनी पत्रकार परिषदेत आपली वृत्ती दाखवली, म्हणाले- ‘हा टी-शर्ट घ्या…’

rahul gandhi news: लोकसभा निवडणुकीनंतर काँग्रेस नेते आणि खासदार राहुल गांधी यांच्या पत्रकार परिषदेचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर मोठ्या प्रमाणात व्हायरल होत आहे. या व्हिडिओमध्ये राहुल गांधी महिला पत्रकार मौसमी सिंहची खिल्ली उडवताना दिसत आहेत. मौसमी सिंग ही एक प्रसिद्ध महिला पत्रकार आहे.

लोकसभा निवडणूक 2024
संसदीय मतदारसंघ उमेदवार निवडणूक निकाल
मौसमी सिंहने पत्रकार परिषदेत प्रश्न विचारल्यानंतर राहुल गांधींनी त्यांना ‘गोडी मीडिया’ म्हटले. मौसमी सिंह यांनी विचारले होते की, “अनेक वेळा अधिवेशन असताना सत्ताधारी पक्ष आणि विरोधक आमनेसामने असतात, जेपीसीची मागणी होते आणि अधिवेशनानंतर अधिवेशन वाहून जाते आणि जनतेचा पैसा वाया जातो?” त्यावर राहुल गांधी म्हणतात, ‘ही भाजपची ओढ आहे.’

राहुल गांधी म्हणाले- ‘असा टीशर्ट घ्या ना…’
राहुल गांधी आपला टी-शर्ट मौसमी सिंहला दाखवतात आणि म्हणतात, “असा टी-शर्ट घे, मी तुला देतो.” मी तुम्हाला त्यांचे (भाजप) चिन्हही देईन, ही त्यांची (भाजप) लाइन आहे.

ज्यावर मौसमी सिंग म्हणते, ‘जर तुम्हाला प्रश्न आवडला नसेल तर ती वेगळी बाब आहे.’ राहुल गांधी म्हणतात, ‘प्रश्नच नाही, मला ते खूप आवडले.’ मौसमी सिंग म्हणाली, ‘अशा प्रकारे बोट दाखवण्याची गरज नाही. हे सगळे बोलू नका की मी भाजपची बॅच घालावी.

राहुल गांधींच्या शेजारी बसलेल्या जयराम रमेश यांना मौसमी सिंह म्हणाली, “जयराम साहेब, तुम्हीही हे बोला.” हे चुकीचे आहे. मी फक्त एक प्रश्न विचारला होता.” कोण आहे मौसमी सिंह? (कोण आहे मौसमी सिंग) मौसमी सिंग एक महिला पत्रकार आहे. सध्या मौसमी सिंग आजतक आणि इंडिया टुडे या वृत्तवाहिन्यांसाठी काम करते. मौसमी सिंग इंडिया टुडे न्यूज ग्रुपमध्ये संपादक पदावर आहेत. मौसमी सिंगने राजकारणाचा थाट कव्हर केला. त्यांना पत्रकारितेचा दशकाहून अधिक अनुभव आहे

राजदीप सरदेसाईंपासून ते अजित अंजुमपर्यंत सगळ्यांनीच राहुल गांधींवर टीका केली आहे. ज्येष्ठ पत्रकार अजित अंजुम यांनी हा व्हिडिओ शेअर केला आहे आणि लिहिले आहे की, “मौशुमी सिंगला एक रिपोर्टर म्हणून ओळखतो, जी चॅनलमध्ये काम करत असतानाही गोडी मीडियाचा भाग बनलेली नाही. ती वाजवी प्रश्न विचारते आणि मोदींच्या सत्तेपुढे न झुकता आपला आवाज बुलंद ठेवते. अशा पत्रकाराच्या प्रश्नाला राहुल गांधींनी उत्तर द्यावे आणि भाजपशी संबंध जोडून त्यांची खिल्ली उडवू नये. राहुल गांधी यांनी यापूर्वीही काही पत्रकारांशी असे वर्तन केले आहे. त्यांनी योग्य पत्रकारांबद्दलची समज विकसित केली पाहिजे

पत्रकार राजदीप सरदेसाई म्हणाले, “मौशुमी सिंगने “भाजपचा बॅज/टी-शर्ट” घातला आहे, असा राहुल गांधींचा दावा पाहून खूप वाईट वाटले कारण त्यांनी त्याला पूर्णपणे वैध प्रश्न विचारला. मी मौसमी सिंगला बर्याच काळापासून ओळखतो आणि ती एक निर्भीड पत्रकार आहे जी प्रामाणिकपणे वार्तांकन करते. राजकारण्यांनी केवळ आपले काम करणाऱ्या पत्रकारांना लक्ष्य करणे थांबवावे. कोणत्याही प्रश्नाचे उत्तर न देण्यास राहुल गांधी मोकळे आहेत, पण पत्रकारांना ‘पक्षाचे एजंट’ म्हणत पत्रकारांवर हल्ले करण्याची ही वृत्ती थांबली पाहिजे. होय, असे अनेक आहेत ज्यांनी आपल्या मूलभूत सचोटीचा त्याग केला आहे, हो विरोधकांना अनेकदा अन्यायकारक वागणूक दिली जाते, परंतु प्रत्येक पत्रकारावर राग येणे थांबवले पाहिजे. जसे ‘सर्व नेते’ चोर नसतात, त्याचप्रमाणे प्रत्येक पत्रकार तडजोड करणारा नसतो. आणि आम्हाला तुमच्या प्रमाणपत्राचीही गरज नाही. आम्ही सर्व हंगामी सोबत आहोत

युजर हर्षवर्धन त्रिपाठीने लिहिले की, “त्यांना सत्ता सोडुन 10 वर्षे झाली आहेत, तरीही राहुल गांधी ज्या प्रकारे कॅमेऱ्यांसमोर पत्रकारांशी गैरवर्तन करतात, त्यावरून ते कॅमेऱ्यांशिवाय किती गैरवर्तन करत असतील याचा अंदाज येतो.” राहुल गांधींच्या मनात प्रश्नच नव्हता तर मौसमी सिंहचा प्रश्न हा भाजपचा प्रश्न झाला. याआधीही राहुल गांधी सातत्याने असेच करत आले आहेत.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts