The Sapiens News

The Sapiens News

RBI मौद्रिक धोरण ठळक मुद्दे: RBI ने रेपो दर 6.5% वर अपरिवर्तित ठेवला;  FY25 GDP वाढीचा अंदाज 7.2% वर वाढवला

RBI गव्हर्नर शक्तीकांत दास यांच्या अध्यक्षतेखालील सहा सदस्यीय चलन धोरण समितीने (MPC) बेंचमार्क रेपो दर 6.5% वर सलग आठ वेळा अपरिवर्तित ठेवला आणि ‘निवास मागे घेण्याची’ आपली भूमिका पुढे चालू ठेवण्याचा निर्णय घेतला.

भारतीय रिझर्व्ह बँक (RBI) गव्हर्नर शक्तीकांत दास यांनी शुक्रवारी आर्थिक वर्ष 2024-25 चे दुसरे द्विमासिक चलनविषयक धोरण जाहीर केले.  २०२४ च्या लोकसभा निवडणुकीच्या निकालानंतरचे हे पहिले RBI धोरण आहे. RBI गव्हर्नरच्या अध्यक्षतेखाली सहा सदस्यीय चलनविषयक धोरण समितीने (MPC) बेंचमार्क रेपो दर 4:2 च्या बहुमताने सलग आठ वेळा 6.5% वर अपरिवर्तित ठेवण्याचा निर्णय घेतला.  तसेच ‘निवास मागे घेण्याची’ भूमिका कायम ठेवण्याचा निर्णय घेतला.  RBI ने आपला FY25 साठी GDP वाढीचा अंदाज पूर्वीच्या 7% वरून 7.2% वर वाढवला.  केंद्रीय बँकेने FY25 महागाईचा अंदाज 4.5% वर कायम ठेवला.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts