The Sapiens News

The Sapiens News

लोकसभा निवडणुकीच्या निकालानंतर, मोतीलाल ओसवाल यांनी 18 स्टॉकची नवीन यादी जारी केली, कमी किमतीत उपलब्ध स्टॉक.

लोकसभा निवडणुकीच्या निकालाने बाजार उत्साही दिसला नाही आणि सोमवारी तो जोरदार पडला. एनडीएचे सरकार स्थापन झाले असले तरी बाजाराच्या अपेक्षेप्रमाणे निकाल लागले नाहीत.

बाजारातील या घसरणीत जवळपास सर्वच समभागांचे योग्य मूल्यांकन झाले. दरम्यान, देशांतर्गत ब्रोकरेज फर्म मोतीलाल ओसवालने 18 समभागांचे री-रेट केले आणि निवडणुकीच्या निकालानंतर ते खरेदी करण्याचा सल्ला दिला.

निवडणुकीच्या निकालानंतर 18 मोठ्या आणि मिडकॅप स्टॉक कल्पनांची यादी जाहीर करताना, मोतीलाल ओसवाल म्हणाले की उद्योग, पीएसयू, संरक्षण आणि बँकिंग यांसारखी उच्च मूल्यवान क्षेत्रे जोखीम-पुरस्काराच्या दृष्टीकोनातून पुन्हा आकर्षक होऊ शकतात.

लार्ज कॅप श्रेणीतून, ब्रोकरेज फर्मने ICICI बँक, ITC, HCL टेक, कोल इंडिया, L&T, M&M, UltraTech, CIFC आणि Hindalco सारखे समभाग निवडले आहेत.

दुसरीकडे, मिडकॅप श्रेणीतून मोतीलाल ओसवाल म्हणाले की, इंडियन हॉटेल्स, अशोक लेलँड, गोदरेज प्रॉपर्टीज, ग्लोबल हेल्थ, केईआय इंडस्ट्रीज, पीएनबी हाउसिंग, सेलो वर्ल्ड आणि किर्लोस्कर ऑइल हे सर्वोत्तम पर्याय आहेत.

गौतम दुग्गड, संशोधन विश्लेषक, मोतीलाल ओसवाल म्हणाले,

“निर्वाचनानंतर भारत मूलभूतपणे खूप चांगल्या स्थितीत आहे, उत्कृष्ट मॅक्रो जसे की FY2023 मध्ये ~ 7% आणि त्यानंतर FY2024 मध्ये 8.2%, चलनवाढ ~ 5%, चालू खाते आणि वित्तीय तूट दोन्ही आटोपशीर आहे आर्थिक वर्ष 2024 25% कमाई वाढीसह आणि आर्थिक वर्ष 2025/26 मध्ये 14-15% CAGR ने वाढण्याची अपेक्षा आहे.

दुग्गड म्हणाले की, सरकार स्थापनेबाबत सुरुवातीच्या निराशेनंतर आणि चिंतेनंतर, आम्हाला आशा आहे की आता मुळात तळाच्या स्टॉक निवडीवर लक्ष केंद्रित केले जाईल.

मोतीलाल ओसवाल यांच्या अहवालात असे म्हटले आहे की नजीकच्या भविष्यात, बाजार सरकार स्थापनेच्या व्यायामात गुंतला जाईल, ज्यामध्ये वित्त, संरक्षण, रस्ते, ऊर्जा वाणिज्य आणि रेल्वे यासारख्या प्रमुख कॅबिनेट विभागांवर बारीक नजर ठेवली जाईल. मात्र, बाजारातील अस्थिरता नाकारता येत नाही. मोतीलाल ओसमोदी 2.0 चा धोरणात्मक अजेंडा (गुंतवणुकीमुळे वाढ, भांडवली खर्च, पायाभूत सुविधा निर्माण, उत्पादन इ.) चालू राहील.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts