The Sapiens News

The Sapiens News

पुणे पोर्षे प्रकरण – अल्पवयीन मुलाच्या रक्ताचा नमुना आईकडून बदलला : आरोपी डॉक्टरची कबुली – 50 लाखात सौदा, पहिल्या हप्त्यासाठी 3 लाख मिळाले

पुणे पोर्शे अपघात प्रकरणात, पोलिसांनी न्यायालयाला सांगितले आहे की, अल्पवयीन आरोपीच्या रक्ताचा नमुना एका महिलेच्या नमुन्याने बदलण्यात आला होता, जेणेकरून घटनेच्या वेळी तो दारूच्या नशेत नव्हता हे दाखवता येईल.

पोलिसांचे म्हणणे आहे की ज्या महिलेचे रक्ताचे नमुने घेण्यात आले होते तिची ओळख अद्याप पटलेली नाही, मात्र सरकारी सूत्राने सांगितले की ही महिला दुसरी कोणी नसून आरोपीची आई आहे. रक्ताचे नमुने बदलणारे दोन डॉक्टर आणि रुग्णालयातील कर्मचाऱ्यांच्या कोठडीत वाढ करण्यात यावी, अशी मागणी पोलिसांनी पुणे न्यायालयाकडे केली होती. ती मान्य करत न्यायालयाने तिघांच्याही कोठडीत ५ जूनपर्यंत वाढ केली. यापूर्वी आरोपी डॉक्टरांपैकी डॉ. हलनोर यांनी चौकशीदरम्यान सांगितले की, आरोपीचे वडील विशाल अग्रवाल आणि त्यांच्यामध्ये रक्ताचा नमुना बदलण्यासाठी 50 लाख रुपयांचा सौदा झाला होता. विशाल अग्रवाल यांनी डॉ.अजय तावरे यांच्याशी संपर्क साधला होता. अपघातानंतर दोघांमध्ये 15 वेळा व्हॉट्सॲपवर संभाषण झाले. हा संपूर्ण व्यवहार व्हॉट्सॲप कॉलवरच झाला. तावरे यांच्या सांगण्यावरून विशाल अग्रवाल याने पहिल्या हप्त्यासाठी तीन लाख रुपये दिले होते. पुण्यातील कल्याणीनगर परिसरात 18-19 मे च्या रात्री 17 वर्षाच्या 8 महिन्यांच्या मुलाने दुचाकीस्वार मुलाला आणि आयटी क्षेत्रात काम करणाऱ्या मुलीला धडक दिली होती, त्यामुळे दोघांचा मृत्यू झाला होता. . घटनेच्या वेळी आरोपी दारूच्या नशेत होता. तो ताशी 200 किलोमीटर वेगाने कार चालवत होता

रक्ताचे नमुने बदलण्याची कल्पना डॉ. तवरे यांची असल्याचे पोलिसांनी मंगळवारी 28 मे रोजी सांगितले होते. रक्ताचे नमुने बदलले जाऊ शकतात, असा विचार इतर कोणीही केला नसेल. डॉ. तावरे यांनीच आरोपीच्या रक्ताचे नमुने बदलून घेतले, जेणेकरून दारू पिल्याचे प्रकरण तपासात उघड होऊ नये. अल्पवयीन आरोपींना जामीन देणाऱ्या बाल न्याय मंडळाच्या तीन सदस्यांच्या विरोधात महाराष्ट्र सरकारनेही चौकशीचे आदेश दिले आहेत. यासाठी 5 सदस्यांची समिती स्थापन करण्यात आली असून, ही समिती जामीन देताना मंडळाच्या सदस्यांनी नियमांचे पालन केले की नाही, याची चौकशी केली जाणार आहे. या समितीला आठवडाभरात अहवाल सादर करावा लागणार आहे. मंडळाने आरोपीला निबंध लिहिण्यास सांगितले होते

अपघातानंतर पुणे पोलिसांनी आरोपीला बाल न्याय मंडळासमोर हजर केले. मंडळाने 7 किरकोळ अटींवर आरोपींना जामीन मंजूर केला होता. बोर्डाने आरोपींना रस्ते अपघातांवर 300 शब्दांचा निबंध लिहिण्यास आणि मद्यपान सोडण्यासाठी समुपदेशन करण्यास सांगितले होते. बोर्डाच्या निर्णयाविरोधात पुणे पोलिसांनी सत्र न्यायालयात धाव घेतली.

अल्पवयीन आरोपीवर प्रौढाप्रमाणे कायदेशीर कारवाई करावी, कारण त्याचा गुन्हा गंभीर असल्याचे पोलिसांनी सांगितले. सत्र न्यायालयाने पोलिसांना पुनर्विचार याचिका मंडळाकडे सादर करण्यास सांगितले. 22 मे रोजी बाल मंडळाने अल्पवयीन मुलाला पुन्हा बोलावले आणि त्याला 5 जूनपर्यंत बालसुधारगृहात पाठवले.

या प्रकरणात, अल्पवयीनाचे वडील, आजोबा, अल्पवयीन आरोपीची वैद्यकीय तपासणी करणारे डॉक्टर आणि त्याला दारू पुरवणाऱ्या दोन पबच्या मालक-व्यवस्थापकासह 10 जणांना आतापर्यंत अटक करण्यात आली आहे. या अल्पवयीन मुलाच्या वडिलांना 21 मे रोजी तर आजोबांना 25 मे रोजी अटक करण्यात आली होती.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts