The Sapiens News

The Sapiens News

आगामी कार: या 5 नवीन गाड्या लवकरच भारतीय बाजारात दाखल होतील, यादीत 4X4 SUV देखील समाविष्ट आहे.

ऑटो डेस्क, नवी दिल्ली. भारतीय वाहन उद्योग 2024 च्या अखेरीस अनेक नवीन मॉडेल्सचे स्वागत करण्याच्या तयारीत आहे. येथे आम्ही टाटा, महिंद्रा, किया, निसान आणि सिट्रोएन सारख्या ब्रँड्सकडून लवकरच लॉन्च होणाऱ्या पाच मॉडेल्सचा उल्लेख केला आहे.

टाटा अल्ट्रोझ रेसर
कामगिरीवर आधारित Tata Altroz ​​रेसर अधिकृतपणे 13 जून रोजी भारतात विक्रीसाठी जाईल आणि Nexon प्रमाणेच 1.2-लिटर, 3-सिलेंडर टर्बो पेट्रोल इंजिनद्वारे समर्थित असेल. ही पॉवरट्रेन १२० पीएस पॉवर आणि १७० एनएम टॉर्क जनरेट करेल. याला नियमित व्हेरियंटपेक्षा वेगळे करण्यासाठी व्हिज्युअल अपडेट्स आणि कॉन्ट्रास्टिंग इंटीरियर टच मिळतील, तर वैशिष्ट्यांची यादी देखील अधिक प्रीमियम असणार आहे.

निसान एक्स-ट्रेल
निसान इंडिया लवकरच एक्स-ट्रेल लाँच करणार आहे, ज्यामध्ये 1.5 लीटर टर्बो पेट्रोल इंजिन आहे. SUV ला 2022 च्या मध्यात जागतिक स्तरावर एक प्रमुख अपडेट प्राप्त झाले आणि ऑक्टोबर 2022 मध्ये त्याच्या प्रकटीकरणानंतर, मॉडेल स्थानिक रस्त्यावर अनेक वेळा दिसले. ते CBU मार्गाने देशात आणले जाईल आणि कमीत कमी सुरुवातीला मर्यादित प्रमाणात विकले जाईल.

टाटा अल्ट्रोझ रेसर
कामगिरीवर आधारित Tata Altroz ​​रेसर अधिकृतपणे 13 जून रोजी भारतात विक्रीसाठी जाईल आणि Nexon प्रमाणेच 1.2-लिटर, 3-सिलेंडर टर्बो पेट्रोल इंजिनद्वारे समर्थित असेल. ही पॉवरट्रेन १२० पीएस पॉवर आणि १७० एनएम टॉर्क जनरेट करेल. याला नियमित व्हेरियंटपेक्षा वेगळे करण्यासाठी व्हिज्युअल अपडेट्स आणि कॉन्ट्रास्टिंग इंटीरियर टच मिळतील, तर वैशिष्ट्यांची यादी देखील अधिक प्रीमियम असणार आहे.

निसान एक्स-ट्रेल
निसान इंडिया लवकरच एक्स-ट्रेल लाँच करणार आहे, ज्यामध्ये 1.5 लीटर टर्बो पेट्रोल इंजिन आहे. SUV ला 2022 च्या मध्यात जागतिक स्तरावर एक प्रमुख अपडेट प्राप्त झाले आणि ऑक्टोबर 2022 मध्ये त्याच्या प्रकटीकरणानंतर, मॉडेल स्थानिक रस्त्यावर अनेक वेळा दिसले. ते CBU मार्गाने देशात आणले जाईल आणि कमीत कमी सुरुवातीला मर्यादित प्रमाणात विकले जाईल.

महिंद्रा थार आरमार
5-दरवाज्यांची महिंद्रा थार 15 ऑगस्ट 2024 रोजी लॉन्च केली जाईल आणि सध्याच्या तीन-दरवाज्यांच्या मॉडेलपेक्षा मोठी असेल. 1.5 लीटर डिझेल, 2.2 लीटर डिझेल आणि 2.0 लिटर पेट्रोल इंजिनसह ते विस्तृत श्रेणीत विकले जाईल. हा ऑफरोडर मॅन्युअल आणि ऑटोमॅटिक ट्रान्समिशन पर्यायांसह विकला जाईल. त्याच्या बाह्यभागात किरकोळ बदल केले जातील, परंतु आतील भागात मोठे बदल अपेक्षित आहेत. यात मोठा टचस्क्रीन डिस्प्ले, डिजिटल कन्सोल आणि बरेच काही समाविष्ट आहे.

महिंद्रा थार आरमार
5-दरवाज्यांची महिंद्रा थार 15 ऑगस्ट 2024 रोजी लॉन्च केली जाईल आणि सध्याच्या तीन-दरवाज्यांच्या मॉडेलपेक्षा मोठी असेल. 1.5 लीटर डिझेल, 2.2 लीटर डिझेल आणि 2.0 लिटर पेट्रोल इंजिनसह ते विस्तृत श्रेणीत विकले जाईल. हा ऑफरोडर मॅन्युअल आणि ऑटोमॅटिक ट्रान्समिशन पर्यायांसह विकला जाईल. त्याच्या बाह्यभागात किरकोळ बदल केले जातील, परंतु आतील भागात मोठे बदल अपेक्षित आहेत. यात मोठा टचस्क्रीन डिस्प्ले, डिजिटल कन्सोल आणि बरेच काही समाविष्ट आहे.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts