The Sapiens News

The Sapiens News

इस्रायल-इजिप्शियन सैनिकांमध्ये गोळीबार, दोन सैनिक ठार

आयडीएफने रफाह क्रॉसिंगवर इस्रायल आणि इजिप्तमधील गोळीबाराच्या घटनेची पुष्टी केली आहे.इजिप्तच्या सैनिकांनी सोमवारी इस्रायली सुरक्षा दलांवर गोळीबार केला. प्रत्युत्तरात इस्रायली सैनिकांनीही गोळीबार केला. या चकमकीत इजिप्तच्या दोन सैनिकांचा मृत्यू झाल्याची माहिती समोर येत आहे. मात्र, अद्याप याला अधिकृत दुजोरा मिळालेला नाही.

सोमवारी रफाह क्रॉसिंगवर इस्रायली सुरक्षा दल आणि इजिप्शियन सैनिकांमध्ये गोळीबार झाला. या गोळीबारात इजिप्तच्या सैनिकांचा मृत्यू झाल्याचा दावा इस्रायली मीडियाच्या हवाल्याने करण्यात आला आहे. आयडीएफने गोळीबार झाल्याची कबुली दिली आहे, मात्र जवानाच्या मृत्यूबाबत काहीही सांगितलेले नाही.

इजिप्शियन अधिकाऱ्यांशी चर्चा सुरू आहे
आयडीएफने रफाह क्रॉसिंगवरील घटनेची पुष्टी केली आहे, आयडीएफचे म्हणणे आहे की गाझा-इजिप्त सीमेवर झालेल्या गोळीबाराच्या घटनेनंतर इजिप्शियन अधिकाऱ्यांशी चर्चा सुरू आहे. मीडिया रिपोर्ट्समध्ये दोन बाजूंमधील सशस्त्र चकमकीचे वर्णन केले आहे ज्यात एक इजिप्शियन सैनिक मारला गेला आहे. आयडीएफचे म्हणणे आहे की काही तासांपूर्वी गोळीबार झाला होता. या प्रकरणाचा तपास सुरू असून इजिप्तच्या अधिकाऱ्यांशीही चर्चा सुरू आहे.

गोळीबारासाठी इजिप्तला जबाबदार धरले
सीमेवर झालेल्या गोळीबारासाठी इस्रायलने इजिप्तला जबाबदार धरले आहे. Ynet वेबसाइटने लिहिले आहे, एका इस्रायली सूत्रानुसार, गाझा-इजिप्त सीमेवर झालेल्या प्राणघातक गोळीबारासाठी इजिप्त जबाबदार आहे. वृत्तानुसार, इजिप्शियन सैन्याने रफाह सीमा क्रॉसिंगवर इस्रायली सैनिकांवर गोळीबार केला, ज्यांनी स्वतःच्या गोळीबाराला प्रत्युत्तर दिले. या घटनेत इजिप्तचे दोन सैनिक ठार झाल्याचे वृत्त आहे. इतर इजिप्शियन सैनिकही जखमी झाल्याचे Ynet ने वृत्त दिले आहे. या घटनेवर कैरोकडून कोणतीही अधिकृत प्रतिक्रिया आलेली नाही.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts