The Sapiens News

The Sapiens News

मध्य रेल्वेचा 63 तासांचा मेगा ब्लॉक मुंबई लोकल ट्रेन सेवेवर परिणाम करेल

मुंबई : मध्य रेल्वे 30 मे पासून मध्यरात्री 63 तासांचा मेगा ब्लॉक मुंबई नेटवर्कसाठी प्लॅटफॉर्म विस्ताराच्या कामांसाठी चालवणार आहे, ज्यामुळे लोकल ट्रेनच्या सेवांवर आणि त्यांच्यावर अवलंबून असलेल्या लाखो प्रवाशांच्या कामाच्या वेळापत्रकावर परिणाम होईल.

ब्लॉक कालावधीत लोकल तसेच लांब पल्ल्याच्या गाड्यांच्या सेवेला मोठा फटका बसण्याची शक्यता असल्याने रेल्वेने प्रवाशांना आवाहन केले आहे की, गरज नसल्यास लोकल ट्रेनमधून प्रवास करणे टाळावे.

सीएसएमटी आणि ठाणे स्थानकांवर प्लॅटफॉर्मचा विस्तार आणि रुंदीकरणाच्या कामांसाठी मेगा ब्लॉक घेण्यात येणार आहे.प्लॅटफॉर्म क्रमांक 5 आणि 6 (ठाण्यात) रुंदीकरणासाठी 63 तासांचा मेगाब्लॉक गुरुवारी मध्यरात्रीपासून सुरू होईल, तर प्लॅटफॉर्म क्रमांक 10 आणि 11 (CSMT येथे) च्या विस्तारीकरणाशी संबंधित कामांसाठी 36 तासांचा मेगाब्लॉक सुरू होईल.

  शुक्रवारी मध्यरात्रीपासून, “मध्य रेल्वेच्या मुंबई विभागाचे विभागीय रेल्वे व्यवस्थापक रजनीश गोयल यांनी बुधवारी पत्रकार परिषदेत सांगितले.मध्य रेल्वेचे मुख्य जनसंपर्क अधिकारी स्वप्नील निला यांनी सांगितले की, मुख्य आणि हार्बर मार्गावरील एकूण ७२ मेल-एक्स्प्रेस गाड्या आणि ९५६ उपनगरीय गाड्या शुक्रवार ते रविवार या कालावधीत रद्द राहतील.अनेक मेल-एक्स्प्रेस आणि उपनगरीय गाड्या वडाळा, दादर, ठाणे, पुणे, पनवेल आणि नाशिक स्थानकांवरून कमी कालावधीच्या आणि शॉर्ट-टर्मिनेटेड असतील.

उपनगरीय गाड्या रद्द करणे अपरिहार्य असेल. म्हणून, आम्ही सर्व आस्थापनांना विनंती करतो की या दिवशी प्रवाशांची संख्या कमी करण्यासाठी तुमच्या कर्मचाऱ्यांना घरून किंवा इतर कोणत्याही मार्गाने काम करण्याची संधी द्यावी.”नीला यांच्या द्वारे  माहिती पुरविण्यात आली.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts