The Sapiens News

The Sapiens News

पुणे पोर्शे क्रॅश प्रकरण: अल्पवयीन आरोपींचे रक्ताचे नमुने बदलल्याप्रकरणी ससून रुग्णालयातील दोन वरिष्ठ डॉक्टरांना अटक

पुणे पोर्शे क्रॅश प्रकरणातील अल्पवयीन आरोपीच्या रक्ताचे नमुने फॉरेन्सिक चाचणीसाठी पाठवताना ससून रुग्णालयातील डॉक्टरांनी कथितपणे बदल केल्याचे पोलिसांना आढळले. 

पुणे शहर पोलिसांनी सोमवारी सरकारी ससून जनरल हॉस्पिटलच्या दोन वरिष्ठ डॉक्टरांना अल्पवयीन मुलाच्या रक्ताचे नमुने बदलल्याच्या आरोपाखाली अटक केली, ज्यांनी 19 मे रोजी पोर्श कार दारू पिऊन चालवत असताना दोन तरुण अभियंत्यांना खाली पाडून त्यांची हत्या केली. 

हॉस्पिटलच्या फॉरेन्सिक मेडिसिन विभागाचे प्रमुख डॉ. अजय तावरे आणि डॉ. श्रीहरी हरनोळ अशी अटक करण्यात आलेल्यांची नावे पुणे पोलीस आयुक्तांनी सोमवारी दिली. 

अटक करण्यात आलेल्यांमध्ये रुग्णालयाच्या फॉरेन्सिक मेडिसिन विभागाचे प्रमुख डॉ. अजय तावरे आणि डॉ. श्रीहरी हरनोळ यांचा समावेश आहे, अशी पुष्टी पुण्याचे पोलीस आयुक्त अमितेश कुमार यांनी केली.  कुमार म्हणाले की, डॉक्टरांवर कलम 120 ब (गुन्हेगारी कट), 467 (बनावट), 201 (पुरावा नष्ट करणे), 213 (गुन्हेगाराला शिक्षेपासून वाचवण्यासाठी भेटवस्तू घेणे किंवा दुसरे काहीतरी घेणे), 214 (भेट देणे किंवा पुनर्संचयित करणे) या कलमांखाली आरोप ठेवण्यात आले आहेत.  भारतीय दंड संहिता (IPC) च्या गुन्हेगाराला तपासण्यासाठी मालमत्ता.

पुण्यातील कल्याणीनगर जंक्शन 19 मे रोजी पहाटे अपघातस्थळी उपस्थित असलेल्या लोकांनी मुलाला बेदम मारहाण केली आणि पोलिसांच्या स्वाधीन केले.  सकाळी ८ च्या सुमारास येरवडा पोलीस ठाण्यात त्याच्याविरुद्ध प्रथम माहिती अहवाल (एफआयआर) दाखल करण्यात आला.  त्यानंतर मुलाला वैद्यकीय तपासणीसाठी ससून रुग्णालयात नेण्यात आले, तेथे सकाळी 11 च्या सुमारास त्याच्या रक्ताचे नमुने घेण्यात आले.

त्यांच्या तपासादरम्यान, पोलिसांना आढळले की ससून रुग्णालयातील डॉक्टरांनी अल्पवयीन आरोपीच्या रक्तातील अल्कोहोलचे प्रमाण मोजण्यासाठी फॉरेन्सिक चाचणीसाठी पाठवताना त्याच्या रक्ताचा नमुना बदलला.  तथापि, पुणे शहर पोलिसांनी प्रतिबंधात्मक उपाय म्हणून त्याच दिवशी (19 मे) संध्याकाळी मुलाचा दुसरा नमुना डीएनए सॅम्पलिंगसाठी घेतला होता, असे पोलीस आयुक्तांनी सांगितले होते.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts