The Sapiens News

The Sapiens News

गुंतवणूक : कॅनडा जगाला दाखवते भारताशी वैर आहे, मग भारतात पाण्यासारखा पैसा का वाहतो आहे ?

कॅनडा पेन्शन प्लॅन इन्व्हेस्टमेंटने गुरुवारी सांगितले की त्यांनी भारतातील एका प्रकल्पासाठी $217 दशलक्ष दिले आहेत. याशिवाय आणखी एका प्रकल्पासाठी साडेतीनशे दशलक्ष डॉलर्सची अतिरिक्त रक्कम देण्यात आली आहे.

एकीकडे कॅनडा धोरणे बदलून भारताला धक्के देत आहे आणि दुसरीकडे भारतात मोठी गुंतवणूक करत आहे. या तणावाच्या वातावरणात कॅनडाने भारतात कोट्यवधी रुपयांची गुंतवणूक केली आहे. कॅनडा पेन्शन प्लॅन इन्व्हेस्टमेंटने देशातील दोन प्रकल्पांसाठी 500 दशलक्ष रुपयांहून अधिक रक्कम दिली आहे. त्याचवेळी, गेल्या आर्थिक वर्षात आणखी दोन प्रकल्पांमध्ये 400 दशलक्ष रुपयांहून अधिक गुंतवणूक करण्याचे आश्वासन देण्यात आले होते.

गुरुवारी (23 मे) सीपीपीने एका निवेदनाद्वारे ही माहिती दिली. CPP ही एक व्यावसायिक गुंतवणूक व्यवस्थापन संस्था आहे जी कॅनडा पेन्शन योजनेच्या 22 दशलक्ष लाभार्थ्यांची खाती व्यवस्थापित करते. निवेदनानुसार, ही गुंतवणूक नॅशनल हायवे इन्फ्रा ट्रस्ट (NHIT) आणि एंटरप्राइज ट्रस्टमध्ये करण्यात आली आहे.

तणावाच्या काळात भारतात अनेक दशलक्ष डॉलर्सची गुंतवणूक
गुरुवारी, कॅनडा पेन्शन प्लॅन इन्व्हेस्टमेंट्स (CPP गुंतवणूक) ने सांगितले की त्यांनी NHIT साठी $ 217.13 दशलक्ष आणि एंटरप्राइझ ट्रस्टसाठी $ 394.78 दशलक्ष गुंतवणूक केली आहे. ही गुंतवणूक 2023-24 साठी करण्यात आली आहे. NHIT ला भारतीय राष्ट्रीय महामार्ग प्राधिकरणाने प्रायोजित केले आहे. 

CPP च्या विधानानुसार, गेल्या आर्थिक वर्षात केद्रा कॅपिटल फंड IV मध्ये $100 दशलक्ष आणि आणखी $300 दशलक्ष आणखी एका प्रकल्पात गुंतवण्याचे वचन दिले आहे.

खलिस्तानी दहशतवादी हरदीप सिंह निज्जरच्या हत्येनंतर जस्टिन ट्रूडो यांनी भारताबाबत कठोर भूमिका घेतली आहे. निज्जर हा कॅनडाचा नागरिक होता आणि त्याच्या हत्येत भारताचा हात असू शकतो असा आरोप जस्टिन ट्रूडो यांनी केला आहे. तेव्हापासून दोन्ही देशांमधील तणाव वाढत चालला आहे. अलीकडेच कॅनडाने इमिग्रेशन धोरणात बदल करून भारतीय विद्यार्थी आणि नागरिकांच्या अडचणी वाढवल्या आहेत. कॅनडाचे पंतप्रधान जस्टिन ट्रूडो यांनी इमिग्रेशन परवानग्या 25 टक्क्यांनी कमी केल्या आहेत. या बदलानंतर भारतीय विद्यार्थ्यांना जबरदस्तीने भारतात पाठवले जात आहे. या बदलाविरोधात शेकडो विद्यार्थी रस्त्यावर उतरले आहेत.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts