The Sapiens News

The Sapiens News

ED ने महाराष्ट्रातील IPS अधिकाऱ्याच्या पतीला 263 कोटी रुपयांच्या आयटी फसवणुकीप्रकरणी अटक केली

263 कोटी रुपयांच्या प्राप्तिकर परतावा (ITR) फसवणूक प्रकरणात आपल्या ताज्या कारवाईत, अंमलबजावणी संचालनालयाने (ED) महाराष्ट्रातील एका वरिष्ठ IPS अधिकाऱ्याच्या पतीला अटक केली आहे.

प्रिव्हेन्शन ऑफ मनी लाँडरिंग ॲक्ट (पीएमएलए), 2002 च्या तरतुदींखाली सोमवारी प्रिव्हेन्शन ऑफ क्राइम (पीओसी) चा काही भाग ताब्यात घेण्यात गुंतलेल्या पुरुषोत्तम चव्हाणला ईडीने अटक केली. त्याला विशेष पीएमएलए न्यायालयात हजर करण्यात आले. त्यामुळे त्याला 27 मे पर्यंत ईडीच्या कोठडीत पाठवण्यात आले.

मात्र, भारतीय पोलीस सेवेतील अधिकाऱ्याने तिच्या पतीला मदत केल्याचे निदर्शनास आणणारे काहीही अद्याप ईडीला मिळालेले नाही. 2022 मध्ये ‘बुल्ली बाई’ ॲप किंवा क्लबहाऊस प्रकरणांमध्ये आरोपींना अटक करण्यात या IPS अधिकाऱ्याची महत्त्वपूर्ण भूमिका होती जिथे मुस्लिम महिलांच्या प्रतिमा “लिलाव” करण्याच्या प्रयत्नात पोस्ट केल्या गेल्या आणि चॅटरूममध्ये आक्षेपार्ह सामग्री सामायिक केली गेली.

याआधी, ईडीने या प्रकरणाशी संबंधित चार जणांना अटक केली – माजी आयकर (आय-टी) अधिकारी तानाजी मंडल अधिकारी, भूषण पाटील आणि राजेश शेट्टी, जे न्यायालयीन कोठडीत आहेत. दुसरा आरोपी राजेश ब्रिजलाल बत्रेजा ईडीच्या ताब्यात आहे.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts