The Sapiens News

The Sapiens News

हत्या की अपघात ? इराणचे राष्ट्राध्यक्ष इब्राहिम रायसी यांचे रविवारी हेलिकॉप्टर अपघातात निधन झाले.

इराणचे राष्ट्राध्यक्ष इब्राहिम रायसी यांचे रविवारी हेलिकॉप्टर अपघातात निधन झाले. इराणचे परराष्ट्र मंत्री हुसेन अमीर अब्दुल्लायान यांच्यासह नऊ जण राष्ट्रपतींसोबत हेलिकॉप्टरमधून प्रवास करत होते. सोमवारी इराणच्या माध्यमांनी राष्ट्राध्यक्ष आणि परराष्ट्र मंत्री यांच्या मृत्यूची पुष्टी केली. सोमवारी इराणच्या एका अधिकाऱ्याने माहिती दिली की, राष्ट्राध्यक्ष रायसी ज्या हेलिकॉप्टरमध्ये प्रवास करत होते ते पूर्णपणे जळालेले आढळले.

खराब हवामानामुळे बचाव कर्मचाऱ्यांना अपघातस्थळी पोहोचण्यासाठी तासनतास झगडावे लागले. अधिकृतपणे, अपघाताचे संभाव्य कारण पाऊस आणि धुके असलेले खराब हवामान असल्याचे सांगितले जाते. त्याचवेळी सोशल मीडियावर काही लोक याला इराणचा शत्रू इस्रायलचा ‘षडयंत्र’ म्हणत आहेत. यावरही प्रश्न उपस्थित केले जात आहेत कारण नुकत्याच हमास आणि इस्रायल यांच्यातील तणावात इराण हमासला उघडपणे पाठिंबा देत होता आणि अलीकडेच इराण आणि इस्रायल या दोन्ही देशांनी हवाई हल्ल्यांमध्ये एकमेकांना लक्ष्य करण्याचा दावा केला होता.

सोशल मीडियावर इराणचे काही लोक रायसीच्या मृत्यूमागे कट असल्याची चर्चा करत आहेत. लोक लिहित आहेत की राष्ट्रपतींच्या ताफ्यात तीन हेलिकॉप्टर होती, मग असे कसे झाले की दोन हेलिकॉप्टर सुखरूप पोहोचले आणि राष्ट्रपतींचे हेलिकॉप्टरच अपघाताचे बळी ठरले.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts