The Sapiens News

The Sapiens News

आणखी 10 दिवसांचा वेळ द्या… कंपनी विकण्यासंदर्भात अनिल अंबानींचे आरबीआयला विनंती!

रिलायन्स कॅपिटलची मालमत्ता हिंदुजा समूहाच्या कंपनीकडे हस्तांतरित करण्याची मुदत शुक्रवारपर्यंत होती. देशाच्या मध्यवर्ती बँकेने 17 नोव्हेंबर 2023 रोजी मालमत्ता हस्तांतरित करण्यास मान्यता दिली होती. ही मान्यता केवळ 6 महिन्यांसाठी वैध होती.कर्जबाजारी अनिल अंबानी यांची कंपनी रिलायन्स कॅपिटलचा खरेदीदार हिंदुजा समुहाला अधिग्रहण पूर्ण करण्यासाठी आणखी वेळ लागेल. कारण रिलायन्स कॅपिटलच्या प्रशासकाने रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाकडे (आरबीआय) अपील करून 10 दिवसांचा वेळ मागितला आहे. रिलायन्स कॅपिटलने हिंदुजा ग्रुप कंपनीकडे मालमत्ता हस्तांतरित करण्यासाठी ही वेळ मागितली आहे.

रिलायन्स कॅपिटलची मालमत्ता हिंदुजा समूहाच्या कंपनीकडे हस्तांतरित करण्याची मुदत शुक्रवारपर्यंत होती. देशाच्या मध्यवर्ती बँकेने 17 नोव्हेंबर 2023 रोजी मालमत्ता हस्तांतरित करण्यास मान्यता दिली होती. ही मान्यता केवळ 6 महिन्यांसाठी वैध होती. बिझनेस स्टँडर्डच्या अहवालानुसार, आता रिलायन्स कॅपिटलच्या प्रशासकाने आरबीआयकडून 27 मे पर्यंत वेळ मागितला आहे. मालमत्तेच्या हस्तांतरणानंतर रिलायन्स कॅपिटल पूर्णपणे हिंदुजा समूहाच्या मालकीची होईल. 27 फेब्रुवारी रोजी उपाय योजना मंजूर करण्यात आली उल्लेखनीय आहे की एनसीएलटीच्या आदेशानुसार, हिंदुजा ग्रुप कंपनीसाठी संकल्प योजना लागू करण्याची अंतिम मुदत देखील 27 मे आहे. नॅशनल कंपनी लॉ ट्रिब्युनल (NCLT) च्या मुंबई खंडपीठाने 27 फेब्रुवारी रोजी संकल्प योजनेला मंजुरी दिली होती. इंडसइंड इंटरनॅशनल होल्डिंग्स लिमिटेडला 27 मे पर्यंत संकल्प योजना लागू करण्यास सांगण्यात आले.

IRDA ने रिलायन्स कॅपिटलच्या अधिग्रहणालाही मान्यता दिली NCLT ने हिंदुजा ग्रुप कंपनी इंडसइंड इंटरनॅशनल होल्डिंग्स लिमिटेडच्या रिलायन्स कॅपिटलसाठी 9,650 कोटी रुपयांच्या संकल्प योजनेला मंजुरी दिली होती. अलीकडेच IRDAI ने अनिल अंबानींच्या रिलायन्स कॅपिटलच्या अधिग्रहणासाठी हिंदुजा ग्रुपच्या कंपनीच्या बोलीलाही मान्यता दिली आहे. रिलायन्स कॅपिटलवर इतके कर्ज आहे आम्ही तुम्हाला सांगतो की रिलायन्स कॅपिटलसाठी फेब्रुवारी 2022 मध्ये निविदा मागवण्यात आल्या होत्या. सुरुवातीला चार कंपन्या रिलायन्स कॅपिटलचे अधिग्रहण करण्यासाठी पुढे आल्या होत्या, परंतु कमी बोलीमुळे कर्जदार समूहाने ती नाकारली. नंतर हिंदुजा ग्रुप आणि टोरेंट इन्व्हेस्टमेंटने पुन्हा बोली सादर केली, ज्यामध्ये हिंदुजा ग्रुपची बोली मंजूर झाली. या कंपनीवर 40 हजार कोटी रुपयांचे कर्ज असल्याचे सांगितले जात आहे.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts