The Sapiens News

The Sapiens News

भारत: टाटा समूहाची एअर इंडिया सुधारणा काम करत आहे का?

एअर इंडियाच्या बजेट उपकंपनीच्या 100 हून अधिक क्रू मेंबर्सना या महिन्याच्या सुरूवातीला शेवटच्या क्षणी आजारी पडल्यामुळे एअरलाइनला संपाच्या कारवाईदरम्यान किमान 175 उड्डाणे उशीर किंवा रद्द करण्यास भाग पाडले गेले.

डझनभर असंतुष्ट केबिन क्रू कामगारांनी सांगितले की, 2022 मध्ये वाहक टाटा समूहाने ताब्यात घेतल्यानंतर एअर इंडिया एक्स्प्रेसच्या मानव संसाधन धोरणांमधील बदलांवर त्यांचा आक्षेप दर्शवण्यासाठी ते बाहेर पडले, भारत सरकारच्या कर्जबुडव्याचे खाजगीकरण करण्याच्या प्रयत्नांचा एक भाग म्हणून. विमान सेवा

वरिष्ठ केबिन क्रूच्या अनुपस्थितीमुळे वाहकाच्या नेटवर्कमध्ये गोंधळ उडाला, परिणामी अनेक विमानतळांवर गोंधळ उडाला कारण शेकडो प्रवासी अडकून पडले होते.

डोक्याच्या वाऱ्याला तोंड देत
एक महिन्यापूर्वी, कमी हमी वेतनामुळे नाराज झाल्यामुळे, सिंगापूर एअरलाइन्ससह टाटा सह-मालक असलेली प्रमुख वाहक, विस्तारा येथील वैमानिकांनीही सामूहिक आजारी रजा काढली. कर्मचारी संकटामुळे १०० हून अधिक उड्डाणे ग्राउंड झाली.

दोन्ही एअरलाइन्सच्या कर्मचारी संघटनांनी करिअरच्या प्रगतीपासून ते असमानता, कमी वेतन आणि नोकरीची सुरक्षितता यासारख्या चिंता व्यक्त केल्या आहेत.

कामगार समस्यांव्यतिरिक्त, वाहकाला प्रवाशांकडून वारंवार येणाऱ्या तक्रारी जसे की तुटलेली सीट, विलंब, फ्लाइटमधील स्क्रीन खराब होणे आणि स्वच्छता यासारख्या समस्यांना सामोरे जावे लागते.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts