The Sapiens News

The Sapiens News

छत्तीसगडच्या वरिष्ठ आयपीएस अधिकाऱ्याची गुगलकडे मागणी, बनावट ग्राहक सेवा क्रमांकांवर कारवाई करावी.

दुर्ग (रेंज) पोलीस महानिरीक्षक राम गोपाल गर्ग यांनी आयटी कंपनी गुगलला लिहिलेल्या पत्रात म्हटले आहे की, गुन्हेगार बँका, विमा कंपन्या, हॉटेल आणि गॅस एजन्सी यांसारख्या संस्थांचे ग्राहक सेवा अधिकारी म्हणून लोकांची फसवणूक करण्यासाठी गुगल प्लॅटफॉर्मचा गैरवापर करतात.

छत्तीसगडमधील एका वरिष्ठ आयपीएस अधिकाऱ्याने गुगलला त्याच्या सर्च इंजिनवर दाखवल्या जाणाऱ्या कंपन्यांच्या बनावट ग्राहक सेवा क्रमांकांवर कारवाई करण्याचे आवाहन केले आहे. याचे कारण म्हणजे सायबर गुन्हेगार आणि फसवणूक करणारे अनेकदा गुगल सर्चवर बनावट ग्राहक सेवा क्रमांक दाखवण्यासाठी गुगल जाहिराती वापरतात.

दुर्ग (रेंज) पोलीस महानिरीक्षक राम गोपाल गर्ग यांनी आयटी कंपनी गुगलला लिहिलेल्या पत्रात म्हटले आहे की, गुन्हेगार बँका, विमा कंपन्या, हॉटेल्स आणि गॅस एजन्सी यांसारख्या संस्थांचे ग्राहक सेवा अधिकारी म्हणून लोकांची फसवणूक करण्यासाठी गुगल प्लॅटफॉर्मचा गैरवापर करतात.

बुधवारी लिहिलेल्या पत्रात, आयजी राम गोपाल गर्ग यांनी म्हटले आहे की फसवणूक करणारे अनेकदा Google शोध परिणामांच्या शीर्षस्थानी बनावट ग्राहक सेवा क्रमांक दर्शविण्यासाठी Google जाहिराती वापरतात.

आयजी पुढे म्हणाले की, गुगल सर्च रिझल्ट्सच्या आधारे वापरकर्त्यांचा विश्वास आहे की हे बनावट नंबर खरे आहेत आणि ते या फसवणूक करणाऱ्यांच्या जाळ्यात येतात आणि त्यांना संवेदनशील आणि गोपनीय माहिती देतात. आयजी गर्ग यांनी पत्रात म्हटले आहे की, त्याचा समाजावर होणारा परिणाम लक्षात घेऊन अशा फसवणुकीपासून नागरिकांचे संरक्षण करण्यासाठी आवश्यक पावले उचलणे गरजेचे आहे. वाढत्या ऑनलाइन फसवणुकीपासून सावध राहण्यासाठी ‘सायबर प्रहारी’ मोहिमेत सहभागी होण्याचे आवाहनही त्यांनी केले.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts