The Sapiens News

The Sapiens News

5 लाखांचे कर्ज, जीवाची भीती आणि विषाची सुई… मुंबई पोलीस कर्मचाऱ्याने कशी घडवली मृत्यूची खोटी कहाणी ?

मुंबई: 1 मे 2024 होता. कुटुंबीय मोठ्याने रडत होते. आजूबाजूच्या घरात आणि परिसरात निराशा आणि एक विचित्र दहशत होती. पोलिसांची दोन-तीन वाहनेही घराबाहेर उभी होती. त्यानंतर एक रुग्णवाहिका आली आणि त्यातून एक मृतदेह बाहेर काढून घरात नेण्यात आला. रडण्याचे आणि किंचाळण्याचे आवाज मोठे होऊ लागले. हा मृतदेह महाराष्ट्र पोलिसात कॉन्स्टेबल पदावर असलेल्या विशाल पवारचा होता. दोनच दिवसांपूर्वी विशालने सांगितले होते की, ट्रेनमध्ये प्रथम त्याचा मोबाईल लुटण्यात आला आणि जेव्हा तो दरोडेखोरांच्या मागे धावला तेव्हा त्याला विषाचे इंजेक्शन देण्यात आले. कुटुंबीयांनी त्याला रुग्णालयात नेले, तेथे सुमारे 48 तासांनंतर त्याचा मृत्यू झाला.

विशालच्या या कथेवर सर्वांनी विश्वास ठेवला. त्यांच्या मृत्यूबद्दल कोणी खोटे का बोलेल? कुटुंब, नातेवाईक आणि शेजाऱ्यांचा विश्वास होता की विशालचे काहीतरी वाईट झाले आहे. पण, या कथेत कुठेतरी असं काहीतरी होतं, जे त्यांच्याच पोलीस खात्याला खटकत होतं. पोलिसांनी विशालच्या मृत्यूचा तपास सुरू केला. त्याच्या मोबाईल लोकेशनची छाननी करण्यात आली, मित्रांची चौकशी करण्यात आली… त्याचे बँक डिटेल्सही पोलिसांनी बारकाईने तपासले. आणि जेव्हा हे प्रकरण उघडकीस आले तेव्हा अवघ्या 72 तासात संपूर्ण कथा बदलली. वास्तविक, विशालने दरोडा टाकून विष टोचल्याची खोटी कहाणी रचली होती.

पोलीस तपासात संपूर्ण कहाणी समोर आली आहे त्यांच्या तपासात दोषी विशाल पवारच असल्याचे पोलिसांना समजले त्यास दारू पिण्याचे व्यसन होते. ज्या दिवशी तो लुटला गेला आणि त्या दिवशीही विशालने विषाचे इंजेक्शन दिल्याचा दावा केला होता. दारू प्यायली होती. एवढेच नाही तर जेव्हा त्याच्याकडे पैसे संपले. त्यामुळे त्याने चांदीची अंगठी विकून दारू विकत घेतली. इंडियन एक्सप्रेसच्या वृत्तानुसार, पोलिसांना संशय आहे विशालला भीती वाटत होती की तो खूप दारू पितो. यामुळे त्याचा कधीही मृत्यू होऊ शकतो. आणि जर, दारूमुळे त्याचा मृत्यू झाला तर कुटुंबाची बदनामी होईल. ते नक्कीच होईल, आणि पोलीस खात्याकडूनही भरपाई मिळणार नाही मिळेल. त्यामुळे विशालने लूट आणि विष घेऊन सोबत घेतले सुईने ती खोटी कथा रचली.

27 रोजी रात्री दारू पिऊन वाटेतच झोपी गेला.
पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, खरी गोष्ट अशी होती. 27 एप्रिलच्या रात्री विशाल दादर पूर्व येथील एका बारमध्ये गेला. तेथे त्याने भरपूर मद्यपान केले आणि नंतर दादर ते परळ रेल्वे स्थानकापर्यंत 2 किलोमीटर चालत गेले. दारूच्या नशेत असलेल्या विशालला वाटेत कधी झोप लागली ते कळलेही नाही. डोळे उघडताच त्याने ठाणे गाठले आणि पुतण्या नीलेशसोबत बसून पुन्हा दारू प्यायली. यानंतर दुसऱ्या दिवशी विशाल सकाळी दहाच्या सुमारास माटुंगा येथील एका बारमध्ये दारू पिण्यासाठी पोहोचला, मात्र त्याच्याकडे पैसे नव्हते.

अंगठी विकून दारू घेतली : विशालने चांदीची अंगठी विकून बारमध्ये दारू प्यायली. विशाल रात्री घरी गेला नाही, तर नशेमुळे ठाणे रेल्वे स्थानकावर झोपला. दुसऱ्या दिवशी त्याने ट्रेन पकडली आणि घरी पोहोचला. त्याने दरोड्याची खोटी कहाणी सांगितली. त्याने सांगितले की, तो रात्री ट्रेनने घरी परतत असताना काही लोकांनी त्याचा मोबाईल हिसकावून घेतला. तो त्यांच्या मागे धावला असता त्यांनी त्याला एका ठिकाणी घेरले आणि लुटले. विशालने सांगितले की, त्यानंतर त्यांनी त्याला विषारी पदार्थाचे इंजेक्शन दिले आणि त्याच्या तोंडात लाल रंगाचा पदार्थही टाकला.

पोलिसांनी तपासासाठी प्रत्येकी एक लिंक जोडली
या प्रकरणाचा तपास करण्यासाठी पोलिसांनी वरळी स्थानिक शस्त्रास्त्र विभाग-3 च्या पोलिसांशीही चर्चा केली. विशाल या युनिटमध्ये तैनात होता. विशालला दारूचे व्यसन होते, असे त्याच्या सहकाऱ्यांनी सांगितले. असा एकही दिवस गेला नाही की जेव्हा त्याने दारू पिली नाही. त्याच्या गेल्या वर्षभरातील बँक व्यवहारांचा तपशीलही पोलिसांना मिळाला. बहुतांश व्यवहार दारूच्या दुकानांवरच झाल्याचे दिसून आले. त्यानंतर घटनेच्या दिवशी विशालच्या मोबाईल लोकेशनची माहिती मिळाली.

लुटीची खोटी कहाणी का?
पोलिसांनी सांगितले की, विशाल पवार हे बारावीपर्यंतच शिकले होते. नुकतेच त्यांनी काही कामानिमित्त बँकेकडून 5 लाखांचे वैयक्तिक कर्जही घेतले. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, ‘पोलिसांना संशय आहे की, दारूच्या व्यसनामुळे विशालला लवकरच मृत्यू होणार असल्याची जाणीव झाली असावी. दारूच्या व्यसनामुळे आपला मृत्यू झाला तर आपल्या कुटुंबाची बदनामी होईल आणि आपल्याला नुकसान भरपाई मिळू शकणार नाही, असे त्याला वाटू लागले. त्यामुळेच त्याने लुटमारीची कथा रचण्याचे ठरवले असावे.

अवयव निकामी झाल्याने त्याचा मृत्यू झाला का?
विशालचेही पत्नीशी भांडण होत असून सध्या ती तिच्या माहेरी राहत होती. या प्रकरणाचा तपास करणाऱ्या अधिकाऱ्याने सांगितले की, विशालला अलीकडेच दारूमुळे कावीळ झाली होता. त्यांच्यावर रुग्णालयात उपचार सुरू असतानाच त्यांना हृदयविकाराचा झटका आला. यावेळी त्यांनी लघवी करणेही बंद केले. जास्त दारू प्यायल्याने त्याचे काही अवयव निकामी झाल्याचा पोलिसांचा अंदाज आहे. लघवी थांबणे हे मूत्रपिंड निकामी होण्याचे लक्षण आहे. मात्र, लॅबचा अहवाल आल्यानंतरच त्यांच्या मृत्यूचे खरे कारण स्पष्ट होईल.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts