The Sapiens News

The Sapiens News

या भारतीय EV स्टार्टअपने इलॉन मस्कने टेस्लामधून काढलेल्या लोकांना नोकऱ्या देऊ केल्या.

बेंगळुरू-आधारित इलेक्ट्रिक वाहन (EV) स्टार्टअप कंपनी Pravaig Dynamics ने जागतिक EV कंपनी टेस्लाच्या इंटर्नला एक प्रस्ताव पाठवला आहे ज्यांची नोकरीची ऑफर काम सुरू होण्यापूर्वीच रद्द करण्यात आली आहे. स्टार्टअप कंपनीने या प्रशिक्षणार्थींना ‘सिलिकॉन व्हॅली ऑफ इंडिया’मध्ये सामील होण्याची ऑफर दिली आहे, जे त्यांच्या कौशल्याचा स्वीकार करतील.

प्रवेगच्या भागीदार शिवांगी बागरीने तिच्या लिंक्डइन पेजवर लिहिले, “प्रवेग डायनॅमिक्समध्ये, तुमच्या करिअरच्या प्रयत्नांमध्ये मूल्यवान आणि पाठिंबा देण्याचे महत्त्व आम्हाला समजते. “म्हणून आम्ही या दुर्दैवी परिस्थितीमुळे प्रभावित झालेल्यांना खरे आमंत्रण देऊ इच्छितो.” मस्कने अलीकडच्या काही दिवसांत टेस्लाच्या दोन वरिष्ठ अधिकाऱ्यांना कामावरून काढून टाकले असून, शेकडो कर्मचाऱ्यांना काढून टाकण्याची योजना आखली आहे, मुख्यत्वे विक्रीतील घट आणि नोकरीतील कपातीचा वेग यामुळे.

अब्जाधीश एलोन मस्कच्या अलीकडील खर्चात कपात करण्याच्या कृतींचे बळी हे त्यांच्या प्रमुख कंपनी टेस्ला इंक. मधील समर इंटर्न आहेत, ज्यांनी त्यांचे प्रशिक्षण सुरू करण्याच्या काही आठवड्यांपूर्वी त्यांच्या ऑफर मागे घेतल्या होत्या. अनेक महत्त्वाकांक्षी कर्मचाऱ्यांनी व्यावसायिकांसाठी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म LinkedIn वर उन्हाळ्यासाठी बदली कार्यक्रम शोधण्यासाठी पुरेसा वेळ नसल्याबद्दल दु:ख व्यक्त केले आहे, तर Praveg यांनी मदत करण्याची ऑफर दिली आहे.

इलॉन मस्कने अलीकडेच मोठी टाळेबंदी केली
अलीकडे, टाळेबंदीच्या नवीन फेरीत, एलोन मस्कने टेस्लाची संपूर्ण चार्जिंग टीम विसर्जित केली, जो प्रत्येकासाठी अनपेक्षित आणि आश्चर्यकारक निर्णय आहे. टेस्लाच्या सुपरचार्जर नेटवर्कवर फोर्ड आणि जनरल मोटर्स सारख्या टॉप ऑटोमेकर्सने कनेक्टर वापरण्यासाठी जोडले असूनही ते काढून टाकण्यात आले आहेत.

टेस्लाच्या सुपरचार्जर नेटवर्कमध्ये नॉर्थ अमेरिकन चार्जिंग स्टँडर्ड (NACS) म्हणून ओळखले जाणारे कनेक्टर तंत्रज्ञान वैशिष्ट्यीकृत आहे, जे मोठ्या वाहन निर्मात्यांद्वारे स्वीकारले जात आहे. वरिष्ठ कर्मचाऱ्यांना ईमेलमध्ये, टेस्ला सीईओने त्यांना “उत्कृष्ट, आवश्यक आणि विश्वासार्ह चाचणी उत्तीर्ण न करणाऱ्या” कर्मचाऱ्यांना काढून टाकण्यास किंवा राजीनामा देण्यास सांगितले.

एका कर्मचाऱ्याने X खात्यावर पोस्ट केले

“त्यांनी आमची संपूर्ण चार्जिंग संस्था जाऊ दिली,” विल जॅमिसन, प्रभावित चार्जिंग कर्मचाऱ्यांपैकी एक, त्याच्या X खात्यावर पोस्ट केले. “चार्जिंग नेटवर्क, NACS आणि आम्ही संपूर्ण उद्योगात करत असलेल्या रोमांचक कार्यासाठी याचा अर्थ काय आहे हे मला अद्याप माहित नाही. किती विलक्षण राइड आहे,” त्याने पोस्ट केले.

एलोन मस्कच्या ईमेलचा हवाला देत टेकक्रंचच्या अहवालानुसार, टेस्ला काही नवीन सुपरचार्जर स्थाने तयार करणे सुरू ठेवेल आणि सध्या बांधकामाधीन स्थाने पूर्ण करेल. पुनर्रचना योजनेचा भाग म्हणून टेस्लाने आपल्या जागतिक कर्मचाऱ्यांपैकी 10 टक्क्यांहून अधिक काम बंद केल्यामुळे ही नवीन नोकऱ्या कपात झाली. इलॉन मस्क यांनी टेस्लाची सार्वजनिक धोरण टीम देखील विसर्जित केली आहे.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts