The Sapiens News

The Sapiens News

महाराष्ट्रात वाढत तापमान : लाही लाही जीवाची

मुंबई : उष्णतेची लाट उसळली असून मुंबई महानगरासह परिसर उष्णतेने होरपळून निघाला आहे. उपनगरातील काही भागात कमाल तापमानाने 40 अंश सेल्सिअसचा टप्पा ओलांडला. सोमवारीही उष्णतेची लाट कायम राहणार असल्याचे हवामान तज्ज्ञांनी सांगितले. प्रादेशिक हवामान खात्याने मुंबईकरांना उष्णतेच्या लाटेबाबत आधीच इशारा दिला होता. दक्षिण मुंबईत अजूनही काहीसा दिलासा मिळाला असला तरी उपनगरात मात्र उन्हामुळे नागरिकांची अवस्था बिकट झाली आहे. हवामान खात्याच्या संकेतस्थळावरून मिळालेल्या माहितीनुसार, मुलुंडमध्ये रविवारी दिवसभरातील सर्वाधिक ४१.५ अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद झाली. त्यानंतर गोरेगावमध्ये ४०.५ आणि घाटकोपरमध्ये ४० अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद झाली. त्याचवेळी दक्षिण मुंबईत ३५ अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद झाली. रविवारी उपनगरात सरासरी कमाल तापमान 38 अंश सेल्सिअस नोंदले गेले.

प्रादेशिक हवामान विभागाच्या शास्त्रज्ञ सुषमा नायर यांनी सांगितले की, मुंबईत अँटीसायक्लोन तयार झाले असून त्यामुळे अरबी समुद्रातून शहराकडे येणारे वारे मावळू शकत नाहीत. त्यामुळे तापमानात वाढ होत आहे.

ठाणे @42 अंश सेल्सिअस
मुंबईला लागून असलेल्या ठाण्यातही उष्णतेची लाट दिसून आली. तापमान 42.4 अंश सेल्सिअसवर पोहोचले. मीरा रोडमध्ये रविवारी ३९.५ अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद झाली. मुंबई आणि परिसरात दिवसा किंवा रात्री उष्णतेपासून दिलासा मिळत नाही. रविवारी मुंबईचे किमान तापमान २७.२ अंश सेल्सिअस नोंदवले गेले. पुढील दोन ते तीन दिवस किमान तापमान 26 ते 27 अंश सेल्सिअसच्या दरम्यान राहील.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts