The Sapiens News

The Sapiens News

कंपनीने BlackRock सोबत JV ची घोषणा केल्यानंतर Jio Financial Services चे शेअर्स 5% वाढले

रिलायन्स इंडस्ट्रीजची आर्थिक उपकंपनी, जिओ फायनान्शिअल सर्व्हिसेसने आजच्या इंट्राडे सत्रात 5% ची लक्षणीय वाढ नोंदवली, ती प्रति शेअर ₹371.95 पर्यंत पोहोचली. ब्लॅकरॉकसह 50:50 संयुक्त उपक्रम स्थापन करण्याच्या करारावर स्वाक्षरी करण्यासंदर्भात सोमवारी एक्सचेंज फाइलिंगद्वारे कंपनीच्या घोषणेनंतर ही वाढ झाली आहे.

या उपक्रमाचे उद्दिष्ट संपत्ती व्यवस्थापन क्रियाकलापांमध्ये गुंतलेले आहे, ज्यामध्ये संपत्ती व्यवस्थापन कंपनीची स्थापना आणि त्यानंतर भारतात ब्रोकरेज फर्म समाविष्ट आहे. “या संयुक्त उपक्रमामुळे कंपनीचे ब्लॅकरॉक, इंक. सोबतचे संबंध अधिक दृढ होतात, ज्यांच्यासोबत कंपनीने 26 जुलै 2023 रोजी 50:50 संयुक्त उपक्रमाची घोषणा केली होती, ज्यामुळे भारताच्या मालमत्ता व्यवस्थापन उद्योगात डिजिटल-प्रथम ऑफरद्वारे परिवर्तन आणि गुंतवणुकीच्या प्रवेशाचे लोकशाहीकरण करण्यात आले. भारतातील गुंतवणूकदारांसाठी उपाय,” कंपनीने नियामक फाइलिंगमध्ये म्हटले आहे.

कंपनीने गुंतवणूकदारांना असेही सूचित केले की संपत्ती व्यवस्थापन आणि ब्रोकिंग व्यवसाय सुरू करणे नियामक आणि वैधानिक मंजुरींच्या अधीन आहे. भारतातील ब्रोकिंग आणि संपत्ती व्यवस्थापन क्षेत्र लक्षणीय वाढ अनुभवत आहे, अलिकडच्या वर्षांत डीमॅट खात्यांमध्ये वाढ झाल्यामुळे. जेफरीजचा हवाला देत रॉयटर्सच्या अहवालानुसार, भारताचे संपत्ती व्यवस्थापक देशातील उच्च निव्वळ-वर्थ असलेल्या व्यक्तींच्या आर्थिक मालमत्तेवर अंदाजे $1-1.2 ट्रिलियनची देखरेख करतात.

भारतातील उच्च-निव्वळ-वर्थ व्यक्ती (HNIs) आणि अति-उच्च-नेट-वर्थ व्यक्ती (UHNIs) मध्ये लक्षणीय वाढ होण्याच्या अपेक्षेसह, अंदाज संपत्ती व्यवस्थापन उद्योगासाठी आशादायक शक्यता दर्शवतात. गेल्या पाच वर्षांत, रु.च्या वर उत्पन्न असलेल्या व्यक्ती. 1 कोटींनी 15% वाढ पाहिली आहे, पुढील पाच वर्षांत त्यांची संख्या 3.40 लाखांपर्यंत पोहोचेल, या क्षेत्राच्या विस्ताराला हातभार लागेल असे अंदाज व्यक्त करतात.

तसेच वाचा: मुकेश अंबानी यांच्या नेतृत्वाखालील रिलायन्स इंडस्ट्रीज 22 एप्रिल रोजी Q4 निकाल जाहीर करणार आहे जुलै 2023 मध्ये, Jio Financial Services आणि BlackRock यांनी भारतातील मालमत्ता व्यवस्थापन क्षेत्रात उपक्रम करण्यासाठी प्रत्येकी USD 150 दशलक्ष गुंतवणुकीसह 50:50 संयुक्त उपक्रमाची घोषणा केली. जिओ फायनान्शियल सर्व्हिसेसने 19 ऑक्टोबर रोजी सिक्युरिटीज अँड एक्सचेंज बोर्ड ऑफ इंडिया (सेबी) कडे अर्ज सादर केला. सेबीच्या 31 डिसेंबर 2023 पर्यंतच्या स्थिती अहवालानुसार, अर्ज “प्रक्रियेत आहे.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts