The Sapiens News

The Sapiens News

मुंबईतील सर्वात जुना मॉल विकला गेला, इथून सुरू झाला बिग बाजार…

जाणून घ्या कसे झाले गरीब
रिटेल किंग म्हणून प्रसिद्ध असलेले किशोर बियाणी जे कर्ज बुडले आहे. त्यांच्या समूहातील बहुतांश कंपन्या दिवाळखोरीच्या प्रक्रियेतून जात आहेत. पण एकेकाळी जगातील टॉप 10 श्रीमंतांच्या यादीत त्यांचा समावेश व्हायचा.मॉल्समध्ये खरेदीची संस्कृती लोकांपर्यंत पोहोचवणाऱ्या व्यावसायिकाची आर्थिक स्थिती अत्यंत बिकट झाली आहे. हा व्यावसायिक कर्जबाजारी झाला आहे. परिस्थिती अशी आहे की आता त्यांना मुंबईतील सर्वात जुना मॉलही विकावा लागला आहे. आम्ही बोलत आहोत फ्युचर ग्रुपचे मालक किशोर बियाणी यांच्याबद्दल, जे आता महामारीच्या काळापासून गंभीर संकटात आहेत.

कर्जाच्या संकटाचा सामना करत असलेल्या फ्युचर ग्रुपचे प्रवर्तक किशोर बियाणी यांनी आपला मॉल विकून मोठी थकबाकी भरली आहे. इकॉनॉमिक टाईम्सच्या रिपोर्टनुसार, फ्युचर ग्रुपने 476 कोटी रुपयांचा वन-टाइम सेटलमेंट केला आहे. बन्सी मॉल मॅनेजमेंट कंपनीच्या कर्जदारांना कंपनीने 571 कोटी रुपयांची थकबाकी भरली आहे. ही रक्कम कर्जदारांच्या थकीत रकमेच्या ८३ टक्के वसुली आहे.

मुंबईतील सर्वात जुना मॉल गमावला
अहवालानुसार, के रहेजा कॉर्पने सोमवारी मॉल खरेदी करण्याचा करार पूर्ण केला. के रहेजा कॉर्पने थेट बँकांना पेमेंट केले, ज्याच्या बदल्यात पैसे मॉल कंपनीकडे हस्तांतरित केले गेले. हा मॉल मुंबईतील सर्वात जुना मॉल आहे, जो बियाणी कुटुंबाच्या मालकीचा होता, परंतु आता के रहेजा कॉर्पने SOBO सेंट्रल मॉल विकत घेतला आहे.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts