The Sapiens News

The Sapiens News

NRC बंगालमध्ये आला तर संपूर्ण देश उडवून देऊ’, लष्कर-ए-तैयबाची केंद्रीय मंत्र्याला धमकी!

नागरिकांची राष्ट्रीय नोंदणी (एनआरसी): केंद्रीय मंत्री आणि भारतीय जनता पक्षाचे (भाजप) नेते शंतनू ठाकूर यांना पाकिस्तानची दहशतवादी संघटना लष्कर-ए-तैयबाकडून धमकी मिळाली आहे. त्याने सोमवारी (8 एप्रिल, 2024) असा दावा केला की लष्कर-ए-तैयबा (LeT) ने एका पत्राद्वारे त्याला धमकी दिली होती. पत्रात लिहिले आहे – जर पश्चिम बंगालमध्ये नॅशनल रजिस्टर ऑफ सिटिझन्स (NRC) लागू केले तर ते (दहशतवादी संघटना) “संपूर्ण देशाला जाळून टाकेल”.

पीटीआय-भाषा या वृत्तसंस्थेच्या वृत्तानुसार, बंगालीमध्ये टाइप केलेल्या या कथित पत्रात मुस्लिमांचाही उल्लेख आहे. एनआरसी लागू झाल्यानंतर मुस्लिमांना त्रास दिल्यास मतुआ समाजाचे तीर्थक्षेत्र ‘ठाकूरबारी’ पाडण्यात येईल, अशी धमकी या पत्रात देण्यात आली आहे.

“मी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि अमित शहा यांनाही सांगेन”

केंद्रीय बंदरे, जहाजबांधणी आणि जलमार्ग राज्यमंत्री ठाकूर यांनी याबाबत पत्रकारांना सांगितले की, “हे पत्र मिळाल्याने मला धक्का बसला आहे, मी त्याबाबत विभागाला कळवले आहे. मी पंतप्रधान आणि गृहमंत्रालयालाही माहिती देईन. याप्रकरणी मी गुन्हाही नोंदवणार आहे.”

शंतनू ठाकूर यांनीही ममता बॅनर्जींना प्रश्न विचारले

भाजप नेत्याच्या म्हणण्यानुसार, मी पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांना विचारू इच्छितो, ज्या गृहखात्याचे कामही हाताळत आहेत, त्यांना लष्कर-ए-तैयबाकडून अशा प्रकारचे पत्र पाठवले जात असल्याची माहिती आहे का?

बंगाल पोलिसांना औपचारिक तक्रार मिळाली नाही

याबाबत पीटीआयने बनगावचे जिल्हा पोलिस अधीक्षक दिनेश कुमार यांच्याशी संपर्क साधला असता, त्यांनी सांगितले की, पोलिसांकडे अद्याप मंत्र्याची कोणतीही औपचारिक तक्रार आलेली नाही. पत्रावर स्वाक्षरी करणाऱ्यांनी दावा केला आहे की ते पश्चिम बंगालच्या उत्तर 24 परगणा जिल्ह्यातील लष्कर-ए-तैयबाचे सदस्य आहेत, तर या पत्राची प्रत ‘पीटीआय-भाषा’ कडे आहे.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts