The Sapiens News

The Sapiens News

महिंद्रा ग्रुप कंपनीला 833 कोटी रुपयांचा सौदा, शेअर्सने एका वर्षात दिला 64% परतावा

महिंद्रा आणि महिंद्रा एरोस्ट्रक्चर आणि एअरबस अटलांटिक करार: महिंद्रा आणि महिंद्रा समूहाची कंपनी असलेल्या महिंद्रा एरोस्ट्रक्चरने फ्रेंच कंपनी एअरबस अटलांटिकसोबत US $ 100 दशलक्ष (रु. 833 कोटी) किमतीचा करार केला आहे. महिंद्रा एरोस्ट्रक्चर्स एअरबसच्या A320 कुटुंबासाठी मोठे धातूचे भाग, घटक आणि असेंब्ली तयार करेल. एअरबस अटलांटिकने जानेवारीत महिंद्रा एरोस्ट्रक्चर्ससोबत व्यावसायिक विमानाच्या घटकांच्या खरेदीसाठी करार केला होता.

2300 प्रकारचे धातूचे घटक पुरवले जातील, 2015 पासून थेट पुरवठादार आहे

Mahindra Aerostructures Pvt Ltd (MASPL) ने एका निवेदनात म्हटले आहे की, करारानुसार, कंपनी भारतातील त्याच्या उत्पादन तळावरून फ्रान्समधील एअरबस अटलांटिकला सुमारे 2,300 प्रकारचे धातूचे घटक पुरवेल. हा करार फ्रान्स आणि जर्मनीमधील एअरबसच्या सुविधांमध्ये थेट भाग वितरीत करण्यासाठी विद्यमान MASPL कार्यक्रमांशी जोडला जाईल. MASPL 2015 पासून एअरबस समूहाचा थेट पुरवठादार आहे. याशिवाय अनेक उपक्रमांमध्ये एअरबससोबत भागीदारीही केली आहे.

एअरबस अटलांटिकच्या मुख्य खरेदी अधिकारी यांनी ही माहिती दिली

जोस मारिया ट्रुजिलानो, मुख्य खरेदी अधिकारी, एअरबस अटलांटिक, यांनी सांगितले की, महिंद्रा एरोस्ट्रक्चर्सशी संबंध विकसित केल्याने कंपनीला कंपनीचा पुरवठा आधार मजबूत करण्यासाठी तिची ताकद, कौशल्य आणि उच्च तंत्रज्ञान क्षमतांचा फायदा होईल. विनोद सहाय, चेअरमन, एरोस्पेस आणि डिफेन्स महिंद्रा समूह म्हणाले, “एअरबस अटलांटिकसाठीचा हा नवीन करार एअरबस समूहासोबतच्या आमच्या विद्यमान नातेसंबंधात एक नवीन सीमा उघडतो.

महिंद्रा अँड महिंद्राच्या समभागांनी एका वर्षात ६४ टक्के परतावा दिला

गुरुवारी महिंद्रा अँड महिंद्राचा शेअर 0.23 टक्क्यांच्या घसरणीसह 1917 रुपयांवर बंद झाला. कंपनीच्या समभागांनी गेल्या वर्षभरात ६४ टक्के परतावा दिला आहे. महिंद्रा अँड महिंद्रा कंपनीचा 52 आठवड्यांचा उच्चांक 1982 रुपये होता. त्याच वेळी, कंपनीचा 52 आठवड्यांचा नीचांक 1145 रुपये आहे. महिंद्रा अँड महिंद्रा कंपनीचे मार्केट कॅप 2.29 लाख कोटी रुपये आहे. याशिवाय, गेल्या वर्षभरात कंपनीचे लाभांश उत्पन्न 0.85 टक्के आहे.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts