The Sapiens News

The Sapiens News

‘मी एफआयआर दाखल करेन..’, ज्या गाझीपुरच्या डीएम आयएएस आर्यका अखौरी आहे, ज्यांनी हजारोंच्या गर्दीत मुख्तारच्या भावाचा एकट्याने सामना केला.

gazipur dm ias aryaka akhoury: उत्तर प्रदेशातील गाझीपूरचे जिल्हा दंडाधिकारी म्हणजेच DM IAS आर्यका अखौरी सोशल मीडियावर लोकप्रिय आहेत. हे प्रकरण माफिया-डॉन मुख्तार अन्सारीच्या अंत्यसंस्काराशी संबंधित आहे, जिथे हजारोंच्या गर्दीत, डीएम आर्यका अखौरी यांनी मुख्तार अन्सारीचा भाऊ आणि खासदार अफजल अन्सारी यांचा सामना केला.

डीएम आर्यका अखौरी यांनीही अफजल अन्सारी यांना इशारा दिला की, ‘मी येथील जिल्हा निवडणूक अधिकारी आहे… मी नियम मोडणाऱ्यांविरोधात एफआयआर दाखल करेन…’ हा व्हिअडिओ समोर आल्यानंतर आता सगळेच आयएएस आर्यका अखौरीबद्दल बोलत आहेत. जाणून घ्यायचे आहे. लोक आर्यका अखौरीला खऱ्या आयुष्यात लेडी सिंघम म्हणत आहेत.

आयएएस आर्यका अखौरीबद्दल जाणून घेण्यापूर्वी, अफजल अन्सारी आणि डीएम गाझीपूर आर्यका अखौरी यांच्यात शेवटचा वाद काय होता ते जाणून घेऊया.

गाझीपूर डीएम आयएएस आर्यका अखौरी आणि अफजल अन्सारी यांच्यात का झाला वाद?
बांदा तुरुंगात 28 मार्चच्या रात्री हृदयविकाराच्या झटक्याने मुख्तार अन्सारी यांचे निधन झाले. 30 मार्च रोजी गाझीपूरमधील त्यांच्या वडिलोपार्जित स्मशानभूमीजवळ अंत्यसंस्काराची प्रक्रिया सुरू होती. पोलीस प्रशासनाने परिसरात 144 कलम लागू केले होते. पण तरीही हजारो लोक तिथे जमले.

दरम्यान, डीएम आयएएस आर्यका अखौरी आणि मुख्तार अन्सारीचा भाऊ अफजल अन्सारी यांच्यात जोरदार वादावादी झाली. स्मशानभूमीत कोण प्रवेश करणार आणि कोण दफन करणार यावरून वाद सुरू होता. पोलिसांनी कुटुंबाला केवळ स्मशानभूमीत जाऊन मृतदेह पुरण्याची परवानगी दिली होती.

या घटनेच्या व्हिडीओमध्ये अफजल अन्सारी ‘तुम्ही कुणालाही माती अर्पण करण्यापासून रोखू शकत नाही’ असे म्हणताना ऐकू येत आहे. यावर गाझीपूरचे डीएम आर्यका अखौरी म्हणतात, “कुटुंबातील सदस्य माती देऊ शकतात. संपूर्ण शहर माती अर्पण करेल का?”

अफझल अन्सारी यांनी उत्तर दिले की, ‘कुठूनही ज्याला माती द्यायची असेल तो ते करेल.’ यावर डीएम आयएएस आर्यका अखौरी म्हणतात,“कलम 144 आहे, केवळ कुटुंबातील सदस्य मृतदेह दफन करण्यासाठी जाऊ शकतात. मी या भागाचा निवडणूक अधिकारी असून, नियम मोडणाऱ्यांवर एफआयआरही दाखल करणार आहे.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts