The Sapiens News

The Sapiens News

भारत व मालदीव : कटू गोड नाते

माले: भारताच्या परराष्ट्र मंत्रालयाच्या एका पथकाने गुरुवारी भारतीय सवलतीच्या क्रेडिट सुविधेच्या अंतर्गत हनीमधु आंतरराष्ट्रीय विमानतळाच्या पुनर्विकासासह महत्त्वपूर्ण पायाभूत सुविधा विकास प्रकल्पांच्या प्रगतीचा आढावा घेतला.  हे प्रकल्प परराष्ट्र मंत्रालयाच्या विकास भागीदारी प्रशासन (DPA) द्वारे चालवले जात आहेत, ज्याचा उद्देश विकासात्मक भागीदारीद्वारे मैत्री मजबूत करणे आहे.  भारताने गेल्या काही दशकांमध्ये मालदीवला अनेक पायाभूत सुविधा प्रकल्प विकसित करण्यात मदत केली आहे.  MEA टीमचे नेतृत्व परराष्ट्र मंत्रालयातील DPA मध्ये संयुक्त सचिव सुजा के मेनन करत आहेत.  तत्पूर्वी मंगळवारी, डीपीए टीमने गान आंतरराष्ट्रीय विमानतळ पुनर्विकास प्रकल्पासह इतर प्रकल्प साइटला भेट दिली.
भारतीय संघाने मालदीवमध्ये अनेक ठिकाणी भेट दिली

डेव्हलपमेंट पार्टनरशिप ॲडमिनिस्ट्रेशन (DPA) टीमने मालदीवमधील अनेक प्रकल्प स्थळांना भेट दिली.  यानंतर, मालदीवमधील भारतीय उच्चायुक्तांनी कर्जाच्या रेषेखाली लागू केलेल्या बराह आणि केळी बेटांमधील जल आणि स्वच्छता प्रकल्पांतर्गत केलेल्या महत्त्वपूर्ण प्रगतीचे कौतुक केले.
या बैठकीच्या अध्यक्षस्थानी भारतीय उच्चायुक्त होते

भारतीय उच्चायुक्तांनी सांगितले की, “सोमवारी भारत मालदीव लाइन ऑफ क्रेडिट पुनरावलोकन बैठकीत मंत्रालयांमधील भागधारकांशी फलदायी संवाद साधला गेला. तसेच चालू प्रकल्पांचा आढावा घेतला आणि प्रभावी वितरणासाठी त्यांची अंमलबजावणी आणखी सुव्यवस्थित करण्यासाठी सहकार्यावर चर्चा केली.”  या बैठकीचे सह-अध्यक्ष भारतीय उच्चायुक्त मुनू महावर होते आणि परराष्ट्र मंत्रालय, एक्झिम बँक ऑफ इंडिया आणि मालदीव सरकारच्या एजन्सीचे अधिकारी उपस्थित होते.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts