The Sapiens News

The Sapiens News

आयपीएस अधिकारी दत्तात्रय कराळे यांची मुंबई उच्च न्यायालयाने याचिका फेटाळली

आयपीएस अधिकारी दत्तात्रय कराळे यांना मुंबई उच्च न्यायालयाचा धक्का बसला आहे. कारण, उच्च न्यायालयाने त्यांची याचिका फेटाळली आहे ज्यामध्ये ते केंद्रीय प्रशासकीय न्यायाधिकरणाने (CAT) दिलेल्या आदेशाला आव्हान देत होते. हे आदेश जारी करताना कॅटने त्यांची ठाणे येथून नाशिक येथे बदली रद्द केली होती.

वास्तविक, 57 वर्षीय कराळे हे ठाणे शहरात सहपोलीस आयुक्त म्हणून कार्यरत होते, मात्र 31 जानेवारी 2024 रोजी महाराष्ट्र सरकारने त्यांची नाशिक येथे बदली केली. नाशिक परिक्षेत्राचे विशेष पोलीस महानिरीक्षक म्हणून नियुक्त झालेले दुसरे अधिकारी बी जी शेखर यांची विशेष पोलीस महानिरीक्षक, मोटार वाहतूक, पुणे या पदावर बदली करण्यात आली.

पुणे हे त्यांचे मूळ गाव असून यंदाच्या लोकसभा निवडणुकीमुळे त्यांची बदली बेकायदेशीर असल्याचे कारण देत बी जी शेखर यांनी बदलीला कॅटच्या मुंबई खंडपीठासमोर आव्हान दिले होते. यानंतर कॅटने दोन्ही अधिकाऱ्यांच्या बदलीवर बंदी घातली होती. याबाबत कराळे यांनी उच्च न्यायालयात याचिका दाखल केली होती.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts