The Sapiens News

The Sapiens News

भाजपाचे मन जाणिले कुणी, मनसेशी युती उत्तर भारतीयांचा रोष ?

मुंबई : 2024 च्या लोकसभा निवडणुकीपूर्वी महाराष्ट्रात मोठी राजकीय खळबळ उडाली आहे. महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे (मनसे) अध्यक्ष राज ठाकरे यांचा भाजपप्रणित महाआघाडीत प्रवेश निश्चित मानला जात आहे. महायुतीचा चौथा साथीदार म्हणून लवकरच मनसेच्या नावाची घोषणा होऊ शकते, असा दावा केला जात आहे. राज ठाकरेंना महाराष्ट्रात सोबत घेण्यामागचे कारण म्हणजे उद्धव ठाकरे फॅक्टर संपवून भाजप महाविकास आघाडीला आणखी कमकुवत करू शकेल, पण त्याचवेळी राज ठाकरे हे उत्तरेच्या दृष्टीने खलनायक आहे का ? असा प्रश्न उपस्थित केला जात आहे. भाजपला सोबत घेतल्याने यूपी-बिहारसारख्या हिंदी पट्ट्यातील राज्यांमध्ये राजकीय नुकसान होवू शकते का ? राज ठाकरे यापूर्वीही हिंदी भाषेबाबत प्रश्न उपस्थित करत आले आहे. हिंदी ही राष्ट्रभाषा नसल्याचे त्यांनी डिसेंबर 2018 मध्ये म्हटले होते.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts