The Sapiens News

The Sapiens News

पाकिस्तान, अमेरिकेपाठोपाठ आता तालिबानचीही CAA वादात उडी, भारताकडून मोठी मागणी, हिंदूंवरील अत्याचार नाकारले

काबूल: भारतात नागरिकत्व सुधारणा कायदा किंवा CAA लागू झाल्यानंतर अमेरिका, संयुक्त राष्ट्र आणि पाकिस्तानने तिखट प्रतिक्रिया दिली आहे. आता या संपूर्ण वादात अफगाणिस्तानच्या तालिबान सरकारनेही उडी घेतली आहे. आपल्या पहिल्या प्रतिक्रियेत, तालिबानने भारताकडे मागणी केली आहे की CAA कायद्याचे फायदे अत्याचाराला बळी पडलेल्या सर्व लोकांपर्यंत पोहोचवले जावेत, मग त्यांचा धर्म कोणताही असो. असे मानले जाते की तो मुस्लिमांचा उल्लेख करत होता. कतारमधील दोहा येथील तालिबानच्या राजकीय कार्यालयाचे प्रवक्ते सुहेल शाहीन यांनी दावा केला की अफगाणिस्तानात शीख आणि हिंदूंवर कोणतेही अत्याचार केले जात नाहीत.

द वायरला दिलेल्या मुलाखतीत तालिबानचे प्रवक्ते सुहेल शाहीन म्हणाले की, हा कायदा मुस्लिम, हिंदू किंवा शीख प्रत्येकासाठी असावा. हे त्यांच्याच देशात अत्याचाराला बळी पडलेल्या सर्वांसाठी असावे. तालिबान शासित अफगाणिस्तानात शीख आणि हिंदूंवर अत्याचार होत नसल्याचा दावाही सुहेल शाहीनने केला. हिंदू आणि शीखांना त्यांच्या परंपरा पाळण्याचा पूर्ण अधिकार आहे. मला जे अधिकार आहेत तेवढेच अधिकार त्यांना आहेत. अफगाणिस्तानात हिंदू आणि शीखांना जशी वागणूक दिली जाते तशीच भारतातही मुस्लिमांना समान वागणूक मिळेल, अशी अपेक्षाही त्यांनी व्यक्त केली.

Leave a Comment

Vote Here

Loading poll ...
UPSE Coaching

Recent Posts